ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีน้องใหม่รายงานตัวครับ ฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆด้วยนะครับ คือตอนนี้ผมอยากรบกวนถามพี่ๆ  (อ่าน 1568 ครั้ง)

ZuperL

• มือใหม่หัดขับ
  • *
 ผมขับ e46 พอดีเมื่อวานกำลังถอยรถเข้าซองจอดรถที่หน้าบ้าน จังหวะหักพวงมาลัยขวาจนสุดของพวงมาลัย (ไม่ได้หักแรงจนสุดแล้วกระแทก) คือมันมีเสียงดัง ปั่ก! ช่วงจังหวะที่หักพวงมาลัยเสดแล้วเหยียบคนเร่งถอยหลัง ปุ๊ป ก้มีเสียงดังทันที คิดในใจ งานเข้าแล้ว ในใจคิดว่า คงจะเป็นตรงเพลาหรือดุมไม่ก้อถวๆซุ้มล้อหน้าด้านขวาแน่ๆ เพราะเสียงมันใกล้ๆเท้าที่เหยียบคันเร่งเลย แต่ พอเปิดกระโปรงหลังเท่านั้นแหละ ที่เดาไว้ผิดหมดเลย สรุป สายพานขาดรุ่งริ่งเลย โชคดีที่ถอยเข้าซองแล้วเรียบร้อย แต่ล้อยังหันคาอยุ่แบบเดิม เพราะพวงมาลัยตอนนั้นหนักมาก หักไม่ไหว แถมความร้านพรุ่งปรี๊ดแตะไปถึงแดงแบบทันที ผมรีบทำการดับเครื่องก่อน แต่พัดลมหม้อน้ำยังทำงานทั้งๆที่ดึงกุญแจออกแล้ว คือผมสงสัยว่า การหักพวกมาลัยของผมที่หักมาจนสุดแบบระวังแล้ว มันส่งผลกระทบทำให้สายพานขาด ได้เลยหรอครับ ? พอบ่ายวันนี้ผมก้ไปซื้อสายพานอยุ่ตรงข้ามซอยบ้านผมกะจะลองเปลี่ยนเอง เอาของเก่าไปให้ที่ร้านเทียบ เขาหยิบ 6pk 1885มาให้ บอกถ้าใส่ไม่ได้เอามาเปลี่ยนได้ ซื้อมาราคา 740บาท แพงไปนิดเมื่อผมไปเทียบราคาตามกระทู้ที่พี่ๆตั้งกัน แต่ก้ถือซะว่าร้านอยุ่แค่ตรงข้ามซอยบ้าน ถือว่าเปนค่ารถถ้าไปซื้อตามร้านที่พี่ๆแนะนำกัน ผมอยุ่ลาดพร้าว ค่อนข้างไกล ทีนี้ผมอยากทราบรายละเอียดในการใส่สายพานหน่อยครับ เพราะผมปล้ำอยุ่กะมันตั้งแต่บ่ายยันค่ำ ก้ยังใส่ไม่ได้ รบกวนพี่ๆชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ฝากเนื้อฝากตัวน้องใหม่ด้วยครับ^^

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
อยู่ลาดพร้าวลองถามช่างแอ๊ดดูครับ 0860772008 อู่แกอยู่ลาดพร้าว 71 ปากซอยสังคมสงเคราะห์ 13

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ZuperL

• *
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยู่ลาดพร้าวลองถามช่างแอ๊ดดูครับ 0860772008 อู่แกอยู่ลาดพร้าว 71 ปากซอยสังคมสงเคราะห์ 13

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่
ฝากเนื้อฝากตัวน้องใหม่ด้วยครับ^^

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
สายพานใส่ไม่ยากครับ ดูตามภาพ ในรายการอะไหล่ นี้ก็ได้ ครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

""ชูสองนิ้ว::   ""ชูสองนิ้ว:: 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
สายพานขาด ปั๊มน้ำที่เป็นแมคคานิคก็ไม่ทำงาน ความร้อนก็ขึ้นได้ครับ
มาเสริมให้เป็นความรู้ครับ
 :-X :-X :-X

ZuperL

• *
สายพานใส่ไม่ยากครับ ดูตามภาพ ในรายการอะไหล่ นี้ก็ได้ ครับ

""ชูสองนิ้ว::   ""ชูสองนิ้ว::
ขอบคุณมากครับ^^

ZuperL

• *
สายพานขาด ปั๊มน้ำที่เป็นแมคคานิคก็ไม่ทำงาน ความร้อนก็ขึ้นได้ครับ
มาเสริมให้เป็นความรู้ครับ
 :-X :-X :-X
ขอบคุณมากครับ