ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม "ตามหาตัวปรับ ของสตรัทปรับเกลียวขึ้น ลง" ของ B14  (อ่าน 1340 ครั้ง)

สายลมฯ

• ขาประจำ
สอบถามนะครับ พอดีเพิ่งเปลี่ยนมาใส่ ช้อคอัพของ บิลสไตน์ รุ่น B14 (มือสอง ) ทั้ง 4 ต้น  แทนของเดิมติดรถที่ โช้คตัวหน้าด้านซ้ายเริ่มรั่วซึม
ก้อหนึบดีครับ  แต่จะออกกระด้าง ๆ  ไปนิดนึง  ที่นี้ว่าจะปรับให้รถมันสูงกว่าเดิม (อาจช่วยให้คลายความกระด้างได้  อันนี้ิดเอาเองน้ะครับ) ประเด็นคือ  อยากจะให้รถมันสูงขึ้นอีกสัก 1 นิ้ว  แต่ ไม่มีตัวปรับระดับของตัวสรัท  จึงขอถามดังนี้
1  ใครพอจะมีตัวปรับ บ้าง 
2  จะให้ยืมหรือ ขาย  ก้อยินดีครับ
3  ถ้าจะให้รถคลายความกระด้างลงไปสักนิด  จะทำอย่างไรได้บ้าง  หรือว่าต้อง เปลี่ยนสปริง
ขอบคุณมากครับ  รอคำตอบนะครับ