ผู้เขียน หัวข้อ: 323i สตาร์ทแล้วเริ่มไม่ออกครับ. ต้องรอสักพัก ถึงออกได้ครับ  (อ่าน 1562 ครั้ง)

gich e46

• มือใหม่หัดขับ
  • *
323i สตาร์ทแล้วเริ่มไม่ออกครับ. ต้องรอสักพัก ถึงออกได้ครับ
ทำไงดีครับ

Sathit

• บุคคลในตำนาน
ถ้าหมายถึงรถไม่เคลื่อนที่หลังจากเข้าเกียรแล้ว  อันดับแรกลองเช็คน้ำมันเกียรดูก่อนว่าเต็มระบบหรือเปล่า ลองค้นหาข้อมูลในเวปดูครับ

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
เริ่มต้นเช้คน้ำมันเกียร์ กรองเกียร์ครับ
สเต็ปต่อไป ล้างวาล์วบอดี้แล้ะเปลี่ยนปะเก็นวาล์วบอดี้
สเต็ปต่อไป โซลินอยด์เกียร์
สเต็ปต่อไป เช็คผ้าคลัชท์ โอริง เปลี่ยนชุดโอเวอร์ฮอล
สุดท้าย ดูแล้วค่าใช้จ่ายสูง ยกเกียร์ลูกใหม่ บางท่านอาจจะข้ามมาสเต็ปนี้เลยได้ครับ
งง ไม่เข้าใจ โทรมาคุยกันครับ ช่วยๆกันไป
 :-X :-X :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2016, 10:31:56 โดย T.Tankittiphob »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

gich e46

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ครับ
ขอบคุณครับ :-*