ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น  (อ่าน 1560 ครั้ง)

Kiestisak(top)

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
แอร์ไม่เย็น
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2016, 19:48:05 »
ผมใช้รถเครื่องN42 อาการเริ่มจากพัดลมไฟฟ้าหลังหม้อน้ำพัง ผมเลยต่อสายไฟตรงเข้าพัดลมเลย พัดลมทำงาน
แต่ตอนนี้กลายเป็นแอร์ไม่เย็นด้วย ก่อนพัดลมพังแอร์ก็เย็นนะครับ. ผมเข้าไปร้านแอร์เช็คน้ำยาแอร์
น้ำยาแอร์ขาด เลยอัดเข้าไปก็ไม่เย็น. เกี่ยวกับที่ต่อพัดลมตรงไหมครับ ผมไม่ได้ต่อผ่านกล่องคุมสปีดของพัดลม
ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Chakarin

• คนคุ้นเคย
Re: แอร์ไม่เย็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2016, 23:00:54 »
ต่อตรงพัดลมแอร์ แล้วความแรงพัดลมระดับไหน ปกติมันจะมีเบา กลาง แรง ตามความเร็วรถและอุณหภูมิ
ถ้าพัดลมหมุนแรงปกติ ต้องดูคอมแอร์ทำงานไหม บางทีอัดน้ำยามากไป คอมจะไม่ทำงานนะครับ รถผมเคยเป็นต้องปล่อยออกให้อยู่ในค่ากำหนด ตามป้ายที่ติดไว้ฝากระโปรง
แต่ถ้าพัดลมเสีย ก็น่าจะยกใส่ใหม่เลยดีกว่าระบบไม่รวน วิเคราะหาสาเหตุต่อง่ายด้วย

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2016, 23:33:31 »
พัดลมแรงเจ็มสปีดตลอดเลยครับ พรุ่งนี้จะเปลี่ยนพัดลมมือสองใส่ครับ
เปลี่ยนแล้วเป็นไงเดียวผมให้ช่วยวิเคราะห์อีกทีครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 10:59:57 »
ตู้แอร์รัว