ผู้เขียน หัวข้อ: รูกลมๆ ที่ใต้ซุ้มล้อหลัง มีไว้ทำไมครับ  (อ่าน 1724 ครั้ง)

vec-md

• RED 318ISE N42
  • ขาประจำ
รู 2 รูที่ใต้ซุ้มล้อหลัง จะมีลูกยางปิดไว้ ตรงใต้ซุ้มตัวถังรถ กว้างประมาณครึ่งนิ้ว มีไว้ทำอะไรครับ
พอดี ลูกยางที่ปิดมันเปื่อยขาดหลุดเข้าไป เป็นรูเอานิ้วสอดเข้าไปได้เลยครับ ผมกลัวเศษดินหิน หรือน้ำจะเข้าไป ทำไงดีครับ
"BMW-JAPANLOT E46 Special Eidition"

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: รูกลมๆ ที่ใต้ซุ้มล้อหลัง มีไว้ทำไมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 07:38:18 »
ไม่เคยสังเกตุดูเหมือนกัน จะเป็นพวกรูที่เอาไว้ระบายน้ำหรือเปล่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
Re: รูกลมๆ ที่ใต้ซุ้มล้อหลัง มีไว้ทำไมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2016, 16:49:21 »
ต้องเอาของเก่าที่่ขาดไปเทียบกับร้านอลั่ยทั่วไปนะครับ.ผมได้ตัวอุดมาจากตลาดนัดเทียบเอา หรือสั่งศุนย์BMW

ใต้ท้องก็มีหลายจุดนะต้องยกดู..ผมไล่อุดเกือยหมดแล้ว
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

vec-md

• RED 318ISE N42
  • ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 23:30:18 »
ขอบคุณมาครับ ต้องไล่อุดบ้างแล้ว
"BMW-JAPANLOT E46 Special Eidition"