ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่น้องคับ เคร่องยนต์สะดุด เวลาเดินเบาเป็นบ้างครั้ง  (อ่าน 1560 ครั้ง)

akemon

• สมาชิกสมัครใหม่
อาการแบบนี้เคยเจอกันมั้ยคับ
เร่งเครื่องจากรอบ 1000-2000 เครื่องสะดุดแต่ถ้าเกิน2000 ไปแล้วเร่งได้ปรกติ (เวลาขับออกตัวนะคับ เร่งตัวเปล่าไม่เป็นไร) เครื่องมีอาการสะดุดบ้างเวลาจอดเฉยๆ เครื่องยนต์ 2000 CC E46 นะคับ รบกวนพี่ๆช่วยด้วยนะคับ

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
เสียบคอมพ์เช็คครับ
ถ้าอ่านคอมพ์มาเจอส่วนผสมบางให้ดู2ตัวนี้ครับ
1.แอร์แมส
2.หัวเทียน
 :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

akemon

หัวเทียนเปลี่ยนแล้วคับ คอล์ยกะเปลียนแล้วคับ ส่วนคอมมันฟ้องเกี่ยวกับระบบวาวคับ ต้องแก้ไขยังไงคับต้องเช็คส่วนไหน โซรินอยหน้าเครื่อง2ตัวผมกะถอดล้างแล้วคับ  :-\ :-\

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หัวเทียนเปลี่ยนแล้วคับ คอล์ยกะเปลียนแล้วคับ ส่วนคอมมันฟ้องเกี่ยวกับระบบวาวคับ ต้องแก้ไขยังไงคับต้องเช็คส่วนไหน โซรินอยหน้าเครื่อง2ตัวผมกะถอดล้างแล้วคับ  :-\ :-\
วาล์วหรือวานอสครับ แคปหน้าจอที่อ่านคอมมาดูครับ เด่วช่วยแก้ไขให้ครับ

ธเนศ

• thaned
  • แฟนพันธุ์แท้
เคยเป็นครับ
เครื่อง n42 sensor เพลาข้อเหวี่ยงปริ
ช่างรุจบอก "มันระเบิด พี่"
แกล้วงมาเปลี่ยนปุ๊ปหายปั๊ป ขับกลับบ้านไปยิ้มไป...

akemon

วาวแคมไอดีคับ กำลังหาซื้ออะไหล่ลองอยุ่คับ ของใหม่ตัวละ ห้าพันกว่ารวม แวท  :o