ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจรีโมท  (อ่าน 1669 ครั้ง)

apichai

• คนคุ้นเคย
กุญแจรีโมท
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 13:55:00 »
วันนี้ลองเอากุญแจสำรองมาใช้ ใช้เปิดประตูกับกระโปรงท้ายได้ แต่เวลาจะล็อตกดแล้วไม่ยอมล็อค ต้องเอาอีกดอกมากดล็อคครับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ อีกอย่างนึงที่ปัดน้ำฝนไม่ยอมออโต้ด้วยครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: กุญแจรีโมท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 12:57:50 »
ถ่านหมดหรืออาจจะวงจรรีโมทย์เสีย ลองเอากุญแจสำรองมาใช้สักพักให้มันชาร์ทแบตเข้าไปเผื่อใช้ได้ครับ

apichai

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 13:46:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ่านหมดหรืออาจจะวงจรรีโมทย์เสีย ลองเอากุญแจสำรองมาใช้สักพักให้มันชาร์ทแบตเข้าไปเผื่อใช้ได้ครับ
ขอบคุณครับ แต่ถ้าถ่านหมดสามารถเปิดประตูได้ด้วยเหรอครับ

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2016, 16:58:14 »
เปิดประตูกับเปิดท้าย..กดรีโหมทเปิดใช่ไหมครับ

..ลองรีเซ็ทกุญแจ..จะมีกระทู้เก่าๆต้องหาดู..หรือรอผู้ที่เคยทำมาตอบ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

apichai

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 21:56:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เปิดประตูกับเปิดท้าย..กดรีโหมทเปิดใช่ไหมครับ

..ลองรีเซ็ทกุญแจ..จะมีกระทู้เก่าๆต้องหาดู..หรือรอผู้ที่เคยทำมาตอบ
;)

Pong PK.

• บุคคลในตำนาน
  • ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 17:00:52 »
ขอบคุณครับ แต่ถ้าถ่านหมดสามารถเปิดประตูได้ด้วยเหรอครับ
ของผม กุญแจสำรองไม่ได้ใช้มา 2 ปี เอามาใช้ตอนแรก ก็ใช้ไม่ได้แบตหมด มาใช้ 2-3 ครั้ง ก็ใช้ได้ชาร์ทไฟเข้า ตอนแรกๆ กดเปิดประตูได้ ท้ายได้ แต่ล็อกไม่ได้ ก็เลยพก 2 ดอก ไปเลย ก็ใช้มาทุกวัน ใช้มาเดือนนึง คิดว่ามันน่าจะเสียไปแล้ว ลองกดล็อกดู ใช้ได้ซะงัน ก็เลยคิดว่าไฟยังไม่เต็ม ส่วนตอนนี้ใช้ได้ปกติ   
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

apichai

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 21:41:47 »
ของผม กุญแจสำรองไม่ได้ใช้มา 2 ปี เอามาใช้ตอนแรก ก็ใช้ไม่ได้แบตหมด มาใช้ 2-3 ครั้ง ก็ใช้ได้ชาร์ทไฟเข้า ตอนแรกๆ กดเปิดประตูได้ ท้ายได้ แต่ล็อกไม่ได้ ก็เลยพก 2 ดอก ไปเลย ก็ใช้มาทุกวัน ใช้มาเดือนนึง คิดว่ามันน่าจะเสียไปแล้ว ลองกดล็อกดู ใช้ได้ซะงัน ก็เลยคิดว่าไฟยังไม่เต็ม ส่วนตอนนี้ใช้ได้ปกติ
 ;)