ผู้เขียน หัวข้อ: N42ขับอยู่ดีๆเครื่องสะดุดเร่งไม่มีกำลัง  (อ่าน 1814 ครั้ง)

KonG Gluy-Gluy

• คนคุ้นเคย
เครื่องN42ขับอยู่ดีๆเครื่องสะดุดเร่งไม่มีกำลังเร่งได้อยู่แค่60-80 เดินเบารอบสวิงจะดับแหล่ไม่ดับแหล่ หน้าปัดไม่มีอะไรเตือนปกติครับ ผมติดอยุ่แถวรังสิตไม่แน่ใจว่าขับไปไกลๆจะพังไหม ขอพิกัดร้านซ่อมหน่อยครับขอบคุณมากๆครับ

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
Re: N42ขับอยู่ดีๆเครื่องสะดุดเร่งไม่มีกำลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2016, 13:54:16 »
น่าจะเป็นทีคอยหัวเทียน

..รอบเบาสั่นแต่ขับได้

..เร่งอืดไม่มีเรง

..เวลาเปลี่ยนให้ปิดกุญแจแล้วเปลี่ยนแล้วค่อยเปิดสวิทย์.สตาร์ทลองนะ...ถ้าติดเครื่องอยู่แล้วเปลี่ยนไม่เป็นผล

..อยากรู้ว่าอันไหนมีปัญหา ให้ดึงปลั๊กทีละอันถ้าอันไหนแย่กว่าเดิมไม่เสีย..แต่ถ้าอันไหนดึงแล้วสั่นเท่าเดิมคอยอันนั้นเสีย

..ถอดฝั่งฝาเติมน้ำมันเครื่องนะครับน๊อตเบอร์10..2ตัว

..ถ้าไม่ถนัดอาจต้องถอดรางรองนำ้หน้ารถก่อน

..ขับได้ไม่พังแอร์เย็นครับแต่คงอึดอัดหน้าดูเพราะวิ่งได้ช้าๆๆ

..คอยเทียม900+
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
Re: N42ขับอยู่ดีๆเครื่องสะดุดเร่งไม่มีกำลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2016, 16:03:27 »
น่าจะเป็นทีคอยหัวเทียน

..รอบเบาสั่นแต่ขับได้

..เร่งอืดไม่มีเรง

..เวลาเปลี่ยนให้ปิดกุญแจแล้วเปลี่ยนแล้วค่อยเปิดสวิทย์.สตาร์ทลองนะ...ถ้าติดเครื่องอยู่แล้วเปลี่ยนไม่เป็นผล

..อยากรู้ว่าอันไหนมีปัญหา ให้ดึงปลั๊กทีละอันถ้าอันไหนแย่กว่าเดิมไม่เสีย..แต่ถ้าอันไหนดึงแล้วสั่นเท่าเดิมคอยอันนั้นเสีย

..ถอดฝั่งฝาเติมน้ำมันเครื่องนะครับน๊อตเบอร์10..2ตัว

..ถ้าไม่ถนัดอาจต้องถอดรางรองนำ้หน้ารถก่อน

..ขับได้ไม่พังแอร์เย็นครับแต่คงอึดอัดหน้าดูเพราะวิ่งได้ช้าๆๆ

..คอยเทียม900+
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

Theerasan

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 10:07:04 »
ผมเคยเป็นปั้มติกเสียครับ