ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์เย็นช้าครับ  (อ่าน 1661 ครั้ง)

nonglek

• ขาประจำ
แอร์เย็นช้าครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:09:01 »
318ISE เพิ่งล้างตู้มาได้ประมาร 3เดือน แอร์ มีอาการเย็นช้า ครับ แต่ถ้าเย็นแล้วก็เย็นปรกติครับ ต้องเปิดไว้ประมาร 20 นาที ครับ ถึงจะเย็น ตอนล้างตู้มาใหม่ ใหม่ เปิดแป๊ปเดียวก็เย็นครับ ลองเปิดแอร์แล้วจอดตากแดดทิ้งไว้ประมาร 1ชม. ก็เย็นปรกติครับ ใครเคยเป็นบ้างครับ แก่ยังงัยครับ ไปให้ที่ร้านแอร์ลอง เขาบอกว่ามันเป็นแบบนี้ครับ (แค่มันเย็นช้าไปหน่อย ) O0 O0

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: แอร์เย็นช้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:30:49 »
รถของเล็กไม่เหมือนของคนอื่นแล้วนะครับ ระวังคนที่ไม่ทราบแล้วมาตอบจะทำให้ งง ได้ เล็กต้องระบุด้วยครับ ว่าเครื่องยนต์เป็น J ไปแล้ว และระบบแอร์ของรถเล็ก มันก็ไม่ใช้ของ BMW ทั้งหมดแล้วนะครับ เพราะตัวฮีตเตอร์ก็คงไม่มีแล้ว และตัวคอมแอร์ที่เครื่องก็เป็นของยุ่นไปแล้ว อันนี้คงหาทางแก้ไม่ยาก เพราะระบบมันได้เป็นของยุ่นเกือบทั้งหมด ร้านแอร์ทั่วไปคงเช็คได้หมดแหละครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:55:47 »
อ้าว ไปกินเจซะล่ะ อาการนี้ใช่คอมไม่มีกำลังอัดเปล่าครับ ?

nonglek

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:59:18 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถของเล็กไม่เหมือนของคนอื่นแล้วนะครับ ระวังคนที่ไม่ทราบแล้วมาตอบจะทำให้ งง ได้ เล็กต้องระบุด้วยครับ ว่าเครื่องยนต์เป็น J ไปแล้ว และระบบแอร์ของรถเล็ก มันก็ไม่ใช้ของ BMW ทั้งหมดแล้วนะครับ เพราะตัวฮีตเตอร์ก็คงไม่มีแล้ว และตัวคอมแอร์ที่เครื่องก็เป็นของยุ่นไปแล้ว อันนี้คงหาทางแก้ไม่ยาก เพราะระบบมันได้เป็นของยุ่นเกือบทั้งหมด ร้านแอร์ทั่วไปคงเช็คได้หมดแหละครับ O:-)
ซะงั้น  :-X :-X

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 10:21:52 »
รถผมถ้าแดดน้อยจะเย็นไว เปิดแค่สองขีดก็หนาวแล้ว แต่ถ้าตากแดด+แดดแรง  30 นาที ยังอุ่นอยู่เลย แนะนำให้จินตนาการว่าอยู่ท่ามกลางหิมะแล้วเหมือนโฆษณาลูกอมแล้วจะหนาวตาม...5555 ล้อเล่นน่า.. ;)

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 10:31:15 »
ผมว่าคนขับ วัยรุ่น ใจร้อนมากกว่าครับ แล้วไปโทษแอร์เย็นช้า ใจเย็น ๆ น้องเอ้ย :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว