ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าฉีดsonaxตรงช่องกรองอากาศจะไปถึงแอร์โฟร์มั้ยครับ  (อ่าน 2838 ครั้ง)

sompol bumrongjaroen

• คนคุ้นเคย
ถ้าฉีดsonaxตรงช่องอากาศไปถึงแอร์โฟร์มั้ยครับเพราะถอดไม่เป็นครับ

SOMNUK

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323ia M52TU
น่าจะใช้คอนแท็กคลีนเนอร์นะ
แต่จะฉีดเข้าอย่างไรล่ะ มันติดกรองอากาศ
ถอดแยกส่วนกรองอากาศ กับแอร์แมสไม่ยากนะครับ

• คนคุ้นเคย
ผมฉีดsonaxเข้าไปแล้วคงไม่เป็นไรนะครับ เพราะเอาแค่ใส้กรองออกและฉีดเข้าไปข้างในยังไม่ได้ถอดกรองออกลืมไปว่าต้องใช้contact cleannerครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
น้ำยาล้าง airmass เขามีแบบเฉพาะขายด้วยนะครับ ของ CRC

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
Sonaxเป็นน้ำมันหล่อลื่นนะครับ ไม่ควรนำมาใช้ประเภทของการทำความสะอาดครับ
Air Massเป็นขดลวดแบบHot Filmต้องการใช้การทำความสะอาดแบบแห้งและเย็น
การใช้น้ำมันเข้าไปทำความสะอาดจะทำให้Hot Filmเกิดความเสียหายเนื่องจากHot Filmไม่ถูกกับน้ำมัน เพราะน้ำมันจะเหนียวไปเกาะบนHot Filmทำให้อ่านค่าได้เพี้ยนจนถึงเกิดความเสียหายได้

ควรใช้น้ำยาล้างหน้าสัมผัสต่างๆ(Contact Cleaner)ครับ แต่จะดีที่สุดคือการใช้น้ำยาล้างแอร์แมสโดยตรง ในบ้านเราจะมีของCRCที่จะล้างได้ตรงอุปกรณ์ครับ
 :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

• คนคุ้นเคย
แต่ผมฉีดsonaxไปแล้วแค่ครั้งเดียวจะเสียหายมั้ยครับ แต่ไม่ได้ถอดมาฉีด แค่ถอดใส้กรองแล้วฉีดไปข้างใน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แต่ผมฉีดsonaxไปแล้วแค่ครั้งเดียวจะเสียหายมั้ยครับ แต่ไม่ได้ถอดมาฉีด แค่ถอดใส้กรองแล้วฉีดไปข้างใน
ไม่น่าจะไปถึงHot Filmครับ ถ้าโดนเด่วรถจะสั่นเองหล่ะครับ 555
 :-X :-X :-X

• คนคุ้นเคย
จะลองไปถามร้านเอ็มพีอะไหล่ยนต์ สรงประภาดู ถ้าไม่มีถึงใช้น้ำยาล้างหัวเทบ

จะลองไปถามร้านเอ็มพีอะไหล่ยนต์ สรงประภาดู ถ้าไม่มีถึงใช้น้ำยาล้างหัวเทบ
NPEที่เซียรมีขายครับ