ผู้เขียน หัวข้อ: แตกแล้วจ้าาา  (อ่าน 2482 ครั้ง)

jirasak1

• แฟนพันธุ์แท้
Re: แตกแล้วจ้าาา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 18:21:32 »
ขอถามปัญหาที่ค้างคาใจ ขอระบายความในใจหน่อย นะครับ    กะว่าจะไม่บอกกล่าวสมาชิก  แต่มันอัดอั้นตันใจจริงๆครับ      กล่าวคือ   ตอนเข้าอู่  ครั้งแรก ผมให้อู่เบิกอะไหล่ของศูนย์  แต่ทำไม ราคาอะไหล่ที่อู่ เบิกมา แพงกว่าของที่เบิกศูนย์   (ไม่รู้ ศูนย์จริง หรือที่ วัดโสม แต่มีพาส นัมเบอร์)  ซึ่งมันแพงกว่าราคาที่ศูนย์ ขาย ครับ  บางตัวแพงกว่า 800  -  1000  บาท เลยก็มี  ทั้งๆที่  ผมบอกว่าผมเซ็ค อะไหล่ ศูนย์ มาแล้ว แถมยังมีใบเช็คราคากับศูนย์ มาให้ดู   (แต่ยังมาฟันราคาผมอีก  อู่ที่ว่า มีชื่อในคลับเราด้วย นะครับ  ผมไปใช้บริการครั้งแรก เลยเสียความรู้สึกนิดๆ ครับ)  แต่ก็ไม่พูดอะไร คิดในใจ เอาพรรคพวกไว้ก่อน เฮ้อ.... 

jirasak1

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 18:33:28 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับพี่กฤษดา สงสัยต่อไปขอเรียก อาจารย์ ละกันครับนะครับ  คริๆๆ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 18:34:12 »
เขาต้องบวกแหละครับเป็นเรื่องธรรมชาติ แต่จะโลภมาก โลภน้อย ค่าเช่าที่ ถูก หรือ แพง ค่าใช้จ่ายในสำนักงาน ภาษี  ประกันสินค้า ความผิดพลาดของทีม ฯลฯ ผมก็เป็นเจ้าของธุรกิจ พอเข้าใจ 10-20% พอรับได้ แต่เกินว่านั้น ก็ดูเหตุผลประกอบ และ สภาพอู่  :-*

ตัวอย่าง อู่ติดแอร์ กับ อู่พิงหมาแหงน ราคาต่างกันชัดเจน ผมเองก็เข้ามาทุกแบบ  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 18:37:32 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับพี่กฤษดา สงสัยต่อไปขอเรียก อาจารย์ ละกันครับนะครับ  คริๆๆ

ผมเป็นเพียงผู้ใช้ รถเท่านั้นครับ ไม่สามารถ ขนาดนั้นหรอกครับ พี่ๆน้องๆ ในเวปนี้มีสามารถ มากมายหลายท่าน
ผมเองก็ต้องถาม และขอความช่วยเหลือ เช่นกัน ที่นี่มีอะไรก็ช่วยกันครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jirasak1

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 18:40:58 »
ครับผมพี่  แต่ผมเคารพและยกย่องในความสามารถของพี่ ต่อไปผมขอเรียกพี่ ในนาม อาจารย์กฤษ   ละกันนะครับ  ขอบคุณครับ

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 08:37:17 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เขาต้องบวกแหละครับเป็นเรื่องธรรมชาติ แต่จะโลภมาก โลภน้อย ค่าเช่าที่ ถูก หรือ แพง ค่าใช้จ่ายในสำนักงาน ภาษี  ประกันสินค้า ความผิดพลาดของทีม ฯลฯ ผมก็เป็นเจ้าของธุรกิจ พอเข้าใจ 10-20% พอรับได้ แต่เกินว่านั้น ก็ดูเหตุผลประกอบ และ สภาพอู่  :-*

ตัวอย่าง อู่ติดแอร์ กับ อู่พิงหมาแหงน ราคาต่างกันชัดเจน ผมเองก็เข้ามาทุกแบบ  :))

อันนี้โดน แต่ถ้าบวกมากน้อย อยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อละครับ เพื่อนผมบางคนเห็นบิลค่าซ่อม (ยี่ห้ออื่นๆนะ) บวกแค่ 100-200 ยังบ่นไป 7-8 วันก็มี แต่ไม่ได้คิดเลยว่า ราคาเช็คมา กับราคาที่ขายออกมา + ค่าจัดส่ง + ค่าจัดส่งอย่างเร่งรีบ อีกเท่าไหร่  O0