ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟแบบนี้ขึ้นมา แล้วขับไปซักพักก็หาย แต่เข็มความร้อนอยู่ตรงกลางปกติ คือต้องแก้ไขยังไงคับ  (อ่าน 703 ครั้ง)

ompon

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รบกวนสอบถามคับ
1. ต้องเริ่มตรวจสอบจากตรงไหนคับ
2. ถ้าดับเครื่องซักพัก สตาร์ทใหม่จะหายคับ พอขับไปก็ขึ้นโชว์อีกคับ แล้วขับไปอีกจะหายเอง จะเป็นอะไรมั้ยคับ

ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะคับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เป็นไฟเตือนหม้อน้ำว่าน้ำขาดครับ

เบื้องต้น ตอนเครื่องเย็น เปิดเช็คน้ำว่าน้ำในระบบมีอยู่หรือขาด ถ้าขาด ก้านแดงๆ เขาจะยุบลงไปเกินขีดของเขา อันนี้ก็ต้องหาว่า รั่ว ตรงไหนครับ ถ้ายังมีอยู่ ก็ลองไล่ลมหม้อน้ำดูใหม่

กับอีกอย่างเซ็นเซอร์วัดระดับน้ำในหม้อพักน้ำเสีย อันนี้ก็เปลี่ยนใหม่เอาครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ompon

• มือใหม่หัดขับ
  • *

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN