ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นกันความร้อนฝากระโปรง ใครเคยเปลี่ยนบ้างครับ  (อ่าน 4365 ครั้ง)

precha

• แฟนพันธุ์แท้
ผมสั่งมาเปลี่ยนแล้ว ทั้งซ้าย_ขวา ขาดไปประมาณ 15 มิลล์
ด้านล่างขาดไปราว 5 มิลล์

ลิ้นที่ใช้สอดเกือบเอาไม่อยู่ เหมือนจะหลุด
ที่อยู่ได้เพราะน้อตยึดตรงกลาง สี่ตัว รูเยื้องนิดหน่อย แต่ใส่ได้

เกรงว่าจะร่วงสักวัน

ใครเคยเปลี่ยน ขอดูหน่อยครับ ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ปกติไม่น่าจะขาดนะครับ ได้มาผิดรุ่นหรือเปล่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

precha

ส่งรูปไม่ได้ครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
อันนี้ของผมเปลี่ยนมือสองแบบโฟมอัดแกะมาจากหัวตัดครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

precha

ผมไม่รู้ว่ามันมี 2 แบบ
สั่งของได้แบบคล้าย ๆ ผ้ามา ไม่ทราบว่าเขาเรียกว่าอะไร
แต่เห็นหลายคนในไลน์กลุ่ม ถ่ายรูปให้ดู ขาด - คือขนาดเล็กไปเหมือนกันครับ
เลยไม่ค่อยกังวลเท่าไร นอกจากกลัวมันร่วงครับ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
เคยเปลี่ยน แผ่นกันความร้อน ครับ มันที 2 ขนาด
ผมเคยซ่อม (โฟมอัดเต็มแผ่น แบบที่พี่ต้อม เอารูปมาลง)
ผมใช้สีทนความร้อน 400 องศาพ่นทับ (พอดี สีเหลือจากงานโครงการต่างประเทศ)    :-[    :-[   
แข็งแรง ทนทาน ทนความร้อน  ใช้งานมายาวๆ เลยครับ  ""ชูสองนิ้ว::    ""ชูสองนิ้ว::   
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
ผมก็เปลี่ยนแบบผ้าขุยๆมาครับ ถอดจากหัวตัดมาเลย รู้สึกเกี่ยวไม่เต็มร่องเหมือนกัน แต่ก็เกี่ยวถึงนะครับ หลังจากใช้มา 4-5เดือนแล้ว ก็ไม่หลุดลงมานะครับ ไม่รู้นานกว่านี้จะมีปัญหาไหมเหมือนกัน 

pongbm

• ขาประจำ
แนะนำถ้ามีเวลาทำเองครับ ซื้อฉนวนกันความร้อนหลังคาตามร้านวัสดุก่อสร้าง หรือ โอมโปร มาวัดขนาด แล้วตัดเอง ทากาวนิดหน่อย เจาะรูยึดกิ้ปเดิมสวยกว่าทนกว่าของเก่าอีก

H@M

• สมาชิกสมัครใหม่
Re: แผ่นกันความร้อนฝากระโปรง ใครเคยเปลี่ยนบ้างครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2018, 22:10:41 »
ผมซื้อในเวป kaidee ครับของเทียบงานใช้ได้ครับอันละ900บาท