ผู้เขียน หัวข้อ: เพึ่งได้รถมา อยากเปลี่ยนถ่ายของเหลวครับ  (อ่าน 5138 ครั้ง)

Milovephoto

• มือใหม่หัดขับ
  • *
เพึ่งได้รถมาครับ มือใหม่มากๆ อยากเปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมดครับ เครื่องเดิม 323i วางซ๊อตบ๊อคเป็น 330i เปลี่ยนเฟืองท้าย กับเกียร์ด้วยครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำให้ทีครับ
สเปคน้ำมันเครื่องและยี่ห้อที่ใช้กัน   ::)

*** ปล. ผมอยู่แถวพระราม 3-สาธุประดิษฐ์ มีอู่ไหนเปลี่ยนดีๆบ้างครับ หรืออาจซื้อน้ำมันเข้าไปเองให้ช่างเปลี่ยนให้ครับ ขอบคุณมากครับ ***

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: เพึ่งได้รถมา อยากเปลี่ยนถ่ายของเหลวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 19:59:22 »
น้ำมันเครื่องแล้วแต่ชอบเลยครับ ดูเป็นเบอร์ 40 ไว้ก็ดีครับ และขอให้เป็นสังเคราะหฺ์ 100 ครับ

ส่วนน้ำมันเกียร์ 330 เป็น ZF ก็ใช้น้ำมันของ ZF ที่เป็นเบอร์ 5 ครับ แล้วเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็เปลี่ยนกรองเกียร์ด้วยนะครับ

ส่วนเฟืองท้ายก็เบอร์ 90 ดูที่เป็นแบบสังเคราะห์ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Milovephoto

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: เพึ่งได้รถมา อยากเปลี่ยนถ่ายของเหลวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 23:01:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
น้ำมันเครื่องแล้วแต่ชอบเลยครับ ดูเป็นเบอร์ 40 ไว้ก็ดีครับ และขอให้เป็นสังเคราะหฺ์ 100 ครับ

ส่วนน้ำมันเกียร์ 330 เป็น ZF ก็ใช้น้ำมันของ ZF ที่เป็นเบอร์ 5 ครับ แล้วเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็เปลี่ยนกรองเกียร์ด้วยนะครับ

ส่วนเฟืองท้ายก็เบอร์ 90 ดูที่เป็นแบบสังเคราะห์ครับ

ขอบคุณมากครับพี่  ::2thmb::

KcKc

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2018, 11:22:27 »
เปลี่ยนน้ำหม้อน้ำใหม่ ในระบบหล่อเย็น น้ำดื่มตราสิงห์ ใส่น้ำยาหล่อเย็น bmw 3000ml.