ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ ปล่อยมือจากพวงมาลัยไม่ได้ จะเข้าข้างทางทันที่ (กินซ้าย) ทำไงดีครับ  (อ่าน 2009 ครั้ง)

จอมทอง

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ผมได้ E46 M43 มือสองมา รถโหลด แม็กขอบ 19 พวงมาลัยกินซ้าย ขับปล่ยอมือไม่ได้เลย จะเข้าข้างทาง เอาไปตั้งศูนย์ ช่างบอกว่าBM ดัดคอม้อไม่ได้  ผมจะแก้ยังไงดีครับ หรือจะปล่อยไวแบบนี้ จะเป็นอะไรมั๊ยครับ รบกวนผู้มีความรู้ทั้งหลายช่วยแนะนำ มือใหม่ด้วยครับ จะขอบพระคุณมากๆครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
จริงๆแล้วรถต้องไม่ดึงครับ สภาพยางเป็นยังไงครับ และองศาของล้อเป็นแบบไหนครับ และสภาพช่วงล่างดีหรือเปล่าว ควรเช็คพวกนี้ด้วยนะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

praphol

• แฟนพันธุ์แท้
ถ้าช่วงล่างดีหมด ก็ต้องดูที่ยางครับ แต่ถ้ายางสลับแล้วไมหายก็ต้องหาตัวปรับแคมเบอร์มาช่วยครับถ้าไม่เปลี่ยนยางใหม่

yo-e46

อย่าปล่อยไว้เลยครับมันต้องไม่ดึงครับไปหาร้านตั้ง 0 ดีๆละเอียดๆ ก็น่าจะแก้ไขได้ได้ไม่ยากส่วนช่าง bm ที่ไหนบอกว่าตองดัดคอม้า หรอคับ??? มันไปเกี่ยวกอะไรกันกับ 0 ล้อครั บ???  ผมยืนยันว่าแก้ไขได้ครับและก็ไม่กี่ยวกับคอม้าเลยอาจจะเป็นที่ช่วงล่าและมุมล้อที่มันเพี้ยนไปจากเดิม ต้องลองตั้ง 0 เช็คช่วงล่างดูก่อนครับใจเย็นๆเด๋วก็หายครับ

จอมทอง

• *

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
มันมีคอม้าด้วยเหรอครับ

คอม้านี่ผมเคยได้แต่พวก 6ล้อ 10ล้อครับ พวกนั้นมันปรับไม่ได้ ต้องใช้ดัดเอา

รถเก๋งมีน๊อตให้ปรับได้หลายจุด
ลองไป บางพลัดศูนย์ล้อดูครับ งานยาก งานหิน จบที่นี่เกือบทุกราย

จอมทอง

• *
 ขอบคุณครับ  มีเบอร์โทร ตั้งศูนย์บางพลัด มั๊ยครับ

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณครับ  มีเบอร์โทร ตั้งศูนย์บางพลัด มั๊ยครับ
ผมไม่มีเลยครับที่นี่ต้องไปรับบัตรคิวก่อน 7โมงนะครับ ผมไปตอน6โมงเช้าวันศุกร์ได้คิวที่ 4 เล่นเอามึนเลยครับ คนมา8โมงคิวเต็มไล่กลับบ้านกันเป็นแถบ ร้านอยู่ตรงข้าม ร.พ ยันฮี ใกล้ 0 honda เลยครับ ลองดูสังเกตจะอยู้ตรงข้ามผั้ม ปตท. พอดีครับร้านอยู่ปากซอย ที่นี่จากประสบการณ์ตรงผมว่าน่าจะละเอียดที่สุดแล้วครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
เบอร์โทรในกูเกิ้ลมีครับ

จอมทอง

• *
ได้เบอร์โทรแล้ว ครับ 02-4352510 จะลองไปตั้งศุนย์ที่บางพลัดดูก่อน ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ

pae

• คนคุ้นเคย
ถ้าช่วงล่างดี ไม่มีอะไรหลวมหรือเสีย ก็อาจจะเป็นที่ยางก็เป็นนะคับ เพราะยางบางตัว ก็กินซ้าย ยางบางตัวก็กินขวา ถ้าเป็นที่ยาง ตั้ง 0 ยังงัยก็ไม่หายคับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าช่วงล่างดี ไม่มีอะไรหลวมหรือเสีย ก็อาจจะเป็นที่ยางก็เป็นนะคับ เพราะยางบางตัว ก็กินซ้าย ยางบางตัวก็กินขวา ถ้าเป็นที่ยาง ตั้ง 0 ยังงัยก็ไม่หายคับ

เห็นด้วยครับ ของผมก็เหมือนกัน ยางpotenza s 001 ขนาดเดิมติดรถ ต้องตั้งศูนย์+สลับยางไปมาอยู่ 3 รอบ ถึงจะดีขึ้นครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN