ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆครับกำลังจะเอารถเข้าไปซ่อมที่กทม  (อ่าน 1294 ครั้ง)

loveaw

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • รพีพงศ์ พานนนท์ฐิติ
อาการปิดกุญแจแล้วเงียบสตาร์ไม่ติดครับ แต่บางที่ก็สตาร์ติด เป็นๆหายๆตลอดครับ
ผมมควรซ่อมหรือขายคับจะขายก็เสียดายราคาถูกเกิน ขอบพระคุณครับ

e46 ตายก เครื่อง n42ครับ
ผมใช้e46มาแล้ว8ปี

Panta

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามพี่ๆครับกำลังจะเอารถเข้าไปซ่อมที่กทม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2020, 08:19:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อาการปิดกุญแจแล้วเงียบสตาร์ไม่ติดครับ แต่บางที่ก็สตาร์ติด เป็นๆหายๆตลอดครับ
ผมมควรซ่อมหรือขายคับจะขายก็เสียดายราคาถูกเกิน ขอบพระคุณครับ

ทางเลือกที่ 1 ถ้าซ่อม ก็น่าจะไม่ยากนัก อาการนี้ มีอู่มากมาย ที่ชำนาญ E46 ทางเลือกนี้ ไม่ต้องเป็นหนี้เพิ่มทางเลือกที่ 2 ขาย โดยที่ยังไม่ได้ซ่อม ราคาจะฮวบฮาบหน่อยนึง แต่ถ้าซ่อมแล้วขาย ก็น่าจะพอเหลือเงินไปดาวน์คันใหม่ได้ แต่ราคา ต้องทำใจมากๆ ยิ่งช่วงนี้ด้วย หนักเข้าไปใหญ่
แล้วแต่เลือกตัดสินใจครับ ถามผม  ก็จะ Bias มากๆ 555 เพราะผมยังสนุกกับ E46 อยู่

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สอบถามพี่ๆครับกำลังจะเอารถเข้าไปซ่อมที่กทม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2020, 18:09:57 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ผมเคยเป็นแบบนี้อยู่ ตอนนั้นคิดว่าแบตหมด แต่พอดีรอบนั้นหลังๆมามันจะสตาร์ทไม่ได้เลย พอเปลี่ยน ไดสตาร์ท ไปใหม่ก็หายเป็นปกติครับ

ลองๆเช็คไดสตาร์ทดูก่อนครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

loveaw

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • รพีพงศ์ พานนนท์ฐิติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2020, 22:06:55 »
ขอบคุนครับพี่ๆ
ผมใช้e46มาแล้ว8ปี