ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเกียร์ถอย แล้วเบรคไม่อยู่ครับ  (อ่าน 1223 ครั้ง)

STI2011

• บุคคลทั่วไป
ตอนเช้า ขับปกติ ตอนเย็นจะกลับบ้าน เข้าเกียร์ถอย แล้วเบรคไม่อยู่ครับ พอดีแฟนเป็นคนใช้รถคันนี้ครับ   
ก็เลยไปชนกับรถคันอื่น แฟนตกใจทำอะไรไม่ถูก เลยไม่ได้ดึงเบรคมือ
พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด  ก็เลยให้น้องทีรู้จักกัน  ลองไปขับดู เข้าเกียร์ถอย ก็เบรคไม่ได้เหมือนกัน เหยียบเบรคแล้วรถก็ไม่หยุด
แต่ดึงเบรคมือรถหยุด ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: เข้าเกียร์ถอย แล้วเบรคไม่อยู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2020, 06:32:25 »
เบรคมือ คนละส่วนกับปั๊มเบรค

แต่อาการแบบนี้ผมเองก็ยังไม่เคยเป็นเหมือนกัน ไม่รู้จะเกี่ยวกับหม้อลมเบรคหรือเปล่า แล้วเวลาปกติเบรคอยู่ไหมครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN