ผู้เขียน หัวข้อ: E46 ไฟหน้าธรรมดา เปลี่ยนโคลมไฟหน้าเป็นXenon สวิตจำเป็นต้องเปลี่ยนด้วยมั๊ยครับ  (อ่าน 2430 ครั้ง)

aun_db

• คนคุ้นเคย
รถผมE46ปี02ไฟยกครับ เดิมไฟหน้าเป็นไฟหลอดธรรมดา อยากสวยเลยซื้อโคลมไฟโปรเจ็กเตอร์ที่เป็นXenon พร้อมใส่เข้าไปเสียบปลั๊กครบ เปิดสวิตกุญแจแล้วเปิดสวิตไฟหน้าก็ติดปกติ แต่พอสต๊าดเครื่องเปิดไฟหน้า สักพักไฟXenonกระพิบตลอด เลยโทรถามคนขาย เขาบอกต้องซื้อสวิตXenonไปด้วย ผมเลยอยากถามผู้รู้ครับ

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
ตอนผมเปลี่ยนก็ใช้สวิตช์เดิมนะครับ แต่ไฟจะขึ้นที่หน้าปัดเหมือนหลอดไฟหน้าขาด ต้องใช้กล่องหลอกหรือไม่ก็เซ็ตที่ตัวสวิตช์ใหม่ครับ ของผมไฟตก แต่น่าจะเหมือนกัน

ส่วนเปิดแล้วกระพริบเคยเป็น ตอนนั้นballastเสียครับ