ผู้เขียน หัวข้อ: BMW Business CD ของไฟยกเอามาใส่ไฟตกได้มั้ยครับ  (อ่าน 2784 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
วันนี้ลองจะเปลี่ยนจาก BMW Business Tape ของเดิมติดรถไฟตก ไปเป็น BMW Business CD ของไฟยก (ซื้อมือสองมาครับ)
ปรากฎว่า จำนวนช่องเสียบสายข้างหลังไม่เหมือนกันอ่ะครับ โดยช่องเสียบสายไฟใหญ่ใส่กันได้
แต่ของตัวไฟตกมันมีสายอะไรไม่ีู้มาอีก 2 สาย น่าจะสายอากาศเส้นหนึ่งมั้ง อีกเส้นไม่รู้
แต่ด้านหลังของ BMW Business CD ไฟยก มันมีแค่ช่องเสียบช่องเดียวครับ ใส่ไปแล้วฟังวิทยุไม่ได้เลยครับ
ก็เลยอยากทราบว่ามันจะใส่กันได้่มั้ย ต้องแปลงอะไรหรือเปล่า หรือว่ามันใส่ด้วยกันไม่ได้เลยครับ
ขอบคุณครับ

crayonz

• ขาประจำ
Re: BMW Business CD ของไฟยกเอามาใส่ไฟตกได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 22:50:32 »
ถ้าเป็นปลั๊กที่ต่อ มีเข็มกลมใช้กันได้นะครับ ผมเคยเห็นรถบางคันจากญี่ปุ่นเป็นเข็มแบน อันนี้คงต้องแปลง
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

fernandez

• แฟนพันธุ์แท้
Re: BMW Business CD ของไฟยกเอามาใส่ไฟตกได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:53:50 »
แจ็คสายอากาศวิทยุไม่เหมือนกันคับ ต้องแปลงนิดหน่อย :-*

Ryan_E46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 08:31:41 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แจ็คสายอากาศวิทยุไม่เหมือนกันคับ ต้องแปลงนิดหน่อย :-*

แปลงยังไงอ่ะครับ มีร้านแนะนำ หรือวิธีทำมั้ยครับ

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 09:49:21 »
ต้องใช้ adapter ครับ ของผมซื้อจากศูนย์ Barcelona ที่วิภาฯ แต่ต้องรอสั่งของ ภาครับวิทยุอาจจะแย่ลงเพราะสายเส้นเล็กๆคือไฟที่จะไปเลี้ยงตัวช่วยรับสัญญาณซึ่งวิทยุรุ่นไฟยกไม่มีที่ให้เสียบ แต่รวมๆก็ยังรับโอเคนะครับสำหรับผม

Ryan_E46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 10:07:53 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ต้องใช้ adapter ครับ ของผมซื้อจากศูนย์ Barcelona ที่วิภาฯ แต่ต้องรอสั่งของ ภาครับวิทยุอาจจะแย่ลงเพราะสายเส้นเล็กๆคือไฟที่จะไปเลี้ยงตัวช่วยรับสัญญาณซึ่งวิทยุรุ่นไฟยกไม่มีที่ให้เสียบ แต่รวมๆก็ยังรับโอเคนะครับสำหรับผม

โทรไปเช็คราคาศูนย์บาเซโลน่า รองเมืองมาแล้วครับ ประมาณ 14xx บาท รอของ 3 อาทิตย์
แต่ part number ตามรูป ศูนย์เค้าบอกว่าเป็นของ e39 นะครับ
ไม่แน่ใจว่าจะใช้กับ e46 ได้รึป่าวครับ  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 12:12:35 โดย Ryan_IT »

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:35:01 »
ถ้าไม่ซีเรียส บ้านหม้อประมาณ 150 บาทครับ แต่คุณภาพก็ตามราคานะครับ ผมก็ใส่แบบนั้น เพราะปกติไม่ค่อยฟังวิทยุเท่าไหร่ เปิดแต่ CD (แต่ส่วนมากไม่เปิดเลยครับ)
จะเป็นตัวแปลงยาวประมาณ 1 นิ้วครับ

แต่ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่า ใช้ตัวนี้แล้วพอเข้าใต้ตึก สัญญาณหาย เหมือนคนไร้ญาติเลยครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:44:32 »
ผมก็อยากเปลี่ยนเป็น CD มั่งจังแต่ยังหาซื้อของเดิมติดรถไม่ได้เลยครับ  :'( :'(

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ryan_E46

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:57:31 »
ถ้าไม่ซีเรียส บ้านหม้อประมาณ 150 บาทครับ แต่คุณภาพก็ตามราคานะครับ ผมก็ใส่แบบนั้น เพราะปกติไม่ค่อยฟังวิทยุเท่าไหร่ เปิดแต่ CD (แต่ส่วนมากไม่เปิดเลยครับ)
จะเป็นตัวแปลงยาวประมาณ 1 นิ้วครับ

แต่ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่า ใช้ตัวนี้แล้วพอเข้าใต้ตึก สัญญาณหาย เหมือนคนไร้ญาติเลยครับ

น่าสนใจครับ ประหยัดดี แว่าแต่พอจะมีรูปมั้ยครับ หรือว่าต้องไปบอกที่ร้านเค้าว่ายังไงครับ สำหรับตัวแปลงนี้อ่ะครับ
ขอบคุณครับ

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 10:53:48 »
ใช้ได้ครับ ของผมก็เบอร์นี้

ไม่ยักรู้ว่าบ้านหม้อก็มี เคยไปเดินถามทั่วบ้านหม้อมาแล้วก็ไม่ได้จนร้านนึงเห็นรูปแล้วฟันธงว่าไม่มีแน่นอนก็เลยกลับ  O0

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 22:02:27 »
แล้วถ้าเอาcdของไฟยกมาใส่ตาตกโดยที่เราไม่ต่อ fm มันจะใส่ได้เลยหรือเปล่าวครับ หรือว่าต้องแปลงอะไรอีก ขอข้อมูลด้วยครับ

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ryan_E46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 23:10:19 »
แล้วถ้าเอาcdของไฟยกมาใส่ตาตกโดยที่เราไม่ต่อ fm มันจะใส่ได้เลยหรือเปล่าวครับ หรือว่าต้องแปลงอะไรอีก ขอข้อมูลด้วยครับ
น่าจะใส่ได้เลยครับ  ;)
ผมเคยใส่ ช่องเสียบตรงปลั๊กเหมือนกัน แต่ช่องเสียบสายอากาศต่างกันเท่านั้นเอง
แต่ยังไม่เคยลองฟัง CD ครับ พอต่อวิทยุไม่ได้ก็ถอดเก็บก่อนเลยครับ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2012, 23:12:42 โดย Ryan_IT »

Awirut

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 23:23:48 »
น่าจะใส่ได้เลยครับ  ;)
ผมเคยใส่ ช่องเสียบตรงปลั๊กเหมือนกัน แต่ช่องเสียบสายอากาศต่างกันเท่านั้นเอง
แต่ยังไม่เคยลองฟัง CD ครับ พอต่อวิทยุไม่ได้ก็ถอดเก็บก่อนเลยครับ  :-*

ขอบคุณครับ พอดีจะเอาของคุณยิ้มมาใส่นะครับ กันพราดต้องหาข้อมูลก่อน O0