ผู้เขียน หัวข้อ: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!  (อ่าน 46375 ครั้ง)

Aroon_320ci

• บุคคลในตำนาน
  • E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
Re: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 00:47:13 »
ย่าน บ. นี่ใกล้บ้านผมเลยนะเนี่ย...หรือว่าโดนไปแล้วหว๋า
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:44:11 »
ผมว่าขนาดนี้แล้วเอาชื่อร้านมาลงเลยดีกว่าครับ เพราะผมก็อยากรู้และไม่ทราบจริงๆ ตั้งหัวเปิดกระทู้มาซะขนาดนี้คงไใต้องกลัวแล้วครับ ใช้ชื่อย่อกันผมอ่านแล้ว ปวดหัวเลยครับ 555 ^_^

moo bangplee

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 05:01:53 »
ผมเข้ามา ลงชื่อครับ ว่าผมก็โดนอู่  บ. ฟันมาแล้ว T_T  เพราะ เมื่อก่อนมีความเชื่อกันว่า ไปที่นี่แล้วจบนะครับ  เจ้าของเขานี่พูดจาดีมากครับ แต่ ฟันหนักน่าดูเลย

ผมเข้าไปซ่อม บางทีค่าอะไหล่ก็ เท่า ๆกันครับ แต่จะมีค่า จุกจิกเยอะมาก ๆ เช่น @#@$#%%$%^^%%&&%%$ บลา  ๆๆๆ    และอีกอย่างครับ

พนักงาน สาว ( แก่ ) พูดจาดูถูกลูกค้ามากครับ ประมาณว่า ผมจะมีตังจ่ายเร้ออออ  ประมาณนี้ครับ  (( คิดแล้วยังแค้นอยู่เลย ))  :o

เพราะหลายคนก็โดนมาครับ แต่ รถเข้ามาอู่เขานี่เยอะมากจริง ๆครับ  เข้าไปแล้วต้องเสียตังค์นะครับ อย่างต่ำ แล้ว 5000 ขึ้น

am_e46

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 05:05:41 »
อู่เยื้องๆกับ เดอะมอลล์บาง... รึป่าวคับ  ...รอเฉลยดีกว่า  O:-)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:34:29 »
ผมว่าใช่ครับ อู่นั้นละครับ น้องในอ็อฟิตขับ e36 323
เรื่องมีอยู่ว่า ความร้อนขึ้น น้ำในหม้อน้ำหาย น้องก็ไม่รู้เรื่องรู้ราว ดันไปร้อนบางนา
เลยเลี้ยวเข้า บางนา ค่ำๆแล้ว เลยทิ้งรถไว้อู่ ช่างบอกว่าขับกลับเดี๋ยวเครื่องจะพังเอา

เช้าอีกวันสายๆหน่อยได้รับสายจากอู่ว่า หม้อน้ำรั่ว ต้องเปลี่ยนหม้อน้ำ แถมทิ้งท้ายวาล์น้ำอาจจะเสียด้วย
น้องผมก็ถามราคาเท่าไร ช่างบอกหลักหมื่นบวกๆ น้องวางสาย แล้วเดินมาคุยกะผม ผมบอกว่า อย่าพึ่งเปลี่ยน
เครื่องร้อน น้ำหมดไม่ได้แปลว่าหม้อน้ำรั่ว ให้ลาครึ่งวันไปดูรถดีกว่า มันก็ไปในวันนั้น แล้วเงียบไม่ได้โทรมา

เช้าวันรุ่งขึ้น บอกโดนไป 1800 ท่อน้ำแตกรั่ว ผมขำกลิ้งเลย เกือบเสียชายเลยเมิง ฟันเละเลย

คือความซื่อสัตย์ จริงใจมีน้อยจังเลยครับอู่นี้

yo-e46

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:05:26 »
พอพี่ หมู บางพลี มาตอบผมเลยรู้เลยว่า บ. ย่อมาจากที่ไหน 555
สงสัยมาตั้งนาน ครับ

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:20:59 »
นึกว่า บางใหญ่ ออกตัวก่อนจะได้ต้ดออกไป.....แบบนี้ต้องประจานไปเลยจะได้ไม่ต้องโดนกันบ่อยๆ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

oon_resist

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:23:18 »
BM บางนา ยกรถขึ้นโยกล้อ บอกปีกนกหลวม ผมไม่ซ่อม เก็บตังค์ 500 ค่าเช็ค อู่นรกชัดๆ

moo bangplee

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:38:35 »
ู^^  เห็นด้วยกับ พี่ oon_resist  ผมเข้าไปเปลี่ยน  ออยเกียร์   และออยเครื่อง  วันแรกบอก ออยเกียร์ เสียอย่างเดียว ออยเครื่อง ใช้ได้ ( ทั้ง ๆที่ผมบอกว่าให้เช็คหมดเลย )  พอเอารถออกมา แค่ 1 วันเองนะครับ ทีนี้บอกออยเครื่องเสีย  อืมมม ผมเปลี่ยนอีก แต่ เจ็บหนักคือ เค้าคิดค่าแรง ครั้งแรก 2500  ครั้งหลัง ก็ 2500 อีก  เจ็บกระดองใจมากครับ

ยังมีอีกนะครับ ค่าอะไหล่ก็ อาจถูกกว่า O นิดหน่อย แต่ ค่า จุกจิกเยอะมาก ค่าโอริงเส้นเล็ก ๆ ID 10 มิล หนา 2 มิล คิดผมตัวละ 120  กำ... ผมซื้อมา 0.50 บาท

ที่ผมทราบเพราะปกติผมทำอาชีพ ขายอะไหล่พวกนี้ล่ะครับ  555   แต่ตอนนี้  O:-) 

Natnat

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 12:17:52 »
ยืนยันอีกเสียงครับ หัวแบะเลยที่อู่ บีเอ็มบ.. เคยเอา e36 อีกคันเข้าไปซ่อมนานแล้ว เจอราคาอะไหล่ใกล้เคียงของแท้แต่คุณภาพของเทียม ค่าแรงแพงเว่อ น็อตทำมะดายังคิดตัวละห้าสิบ ทุกวันนี้ขับผ่านยังไม่กล้าหันมองเลยครับ กลัววววว

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:13:21 »
โหดร้ายจริงๆ อู่นี้  :o

green tea

• E46 M54 330IA
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:52:20 »
ผมก้อเคยโดนหัวแบ๊ะมาแล้ว อู่นี้ ค่าของถ้าเบิกศูนย์จะบวกกำไรและอัพแวตอีก7%. ถ้าเป็นOEM เข้าใจว่านั่งเครื่องบินไปซื้อที่วัดโสมราคาแพงมาก ที่อู่รถจอดเยอะมากจนมาคิดว่าน่าจะดีมีคนมาใช้บริการเยอะ แต่ที่ไหนได้มาดูตรงที่เก็บเงิน ขึ้นทะเบียนแบล๊กลิสต์ลูกค้าเต็มไปหมด สงสัยลูกค้าจอดรถทิ้งไม่มีค่าซ่อม555

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 20:55:46 »
เอาแล้วววววววว อู่ บ.แต่ บ.ผม มันคนละบ. กับที่กล่าวมาทั้งหมด !!!!!!
ใช่มั้ยคุณ arbims320ci 555555 :'(
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:02:24 »
อู่ BMW ชื่อนำหน้าเขต บ. ใบไม้ ชื่อเจ้าของก็นำด้วย บ.ใบไม้ ลงด้วย สระอา

หัวแตกตั้งแต่ e36 แล้วครับ m43 อะไร 80,000 บาทแถมเครื่องประกอบ ไม่ใช่ยกลง
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด อู่นี้ผมก็เคยโดนฟันมาเหมือนกันครับ กลัับมาถึงบ้านลองหาราคากลาง แทบสลบครับ
ฟันทั้งค่าอะไหล่และค่าแรงเลยครับ เล่นซะหัวแทบหลุด  :o
ถ้าที่เดียวกับผมล่ะก็อยู่เยื้องๆ กับห้างดังย่าน บ. ครับ  C:-)

ฟันหัวแตกไม่พอไม่รับผิดชอบด้วยนะ เพิ่งเปลี่ยนลูกปืน ลูกปืนแตก หาว่าคนขับไม่ดูแลเอง อ้าวผิดดิ

ใช่แล้วคับ เยื้อง ๆ ห้างดัง

ชื่อย่อ บ. ก็ บางนา บีเอ็มบางนาละ ไปซ่อมตั้งแต่สมัยมีห้องรับรองดี ๆ อู่ใหญ่ ๆ ดูน่าเชื่อถือ แต่ฟันราคาหัวแตก ซ่อมทีแบบว่าเอาไปถอย 850CSi กดรอบสูงแดกน้ำมันไม่ต้องเกรงใจพลังงานชาติเลยทีเดียว

ส่วนผู้หญิงที่คุณหมูบางพลีเจอก็ น่าจะเป็นเมียเจ้าของล่ะครับ หลัง ๆ เข้าไปซ่อมแม่งจะคิด VAT 7% นี้มึงอู่หรือมึงศูนย์เนี่ย กูไปศูนย์ยังมีน้ำส้มกับพนักงานสวย ๆ คอยต้อนรับเลยนะ

ปล.ส่วนบางแคไม่เคยไปคับ ดีนะไม่รู้จัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 21:07:29 โดย Schwarzrosette »

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:05:36 »
ทำไม่ไม่ระบุไปเลยว่า อู่เยื้องห้างดังคือ
"อู่บีเอ็มบางแค"

yo-e46

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:01:37 »
ทำไม่ไม่ระบุไปเลยว่า อู่เยื้องห้างดังคือ
"อู่บีเอ็มบางแค"

;)

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:19:27 »
สรุปอู่นรกกากๆ ที่อ่านมาก็คือ บีเอ็มบางแค กับ บีเอ็มบางนา ชัดเจนไม๊ครับ ว.2

yo-e46

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:20:12 »
สรุปอู่นรกกากๆ ที่อ่านมาก็คือ บีเอ็มบางแค กับ บีเอ็มบางนา ชัดเจนไม๊ครับ ว.2
;)

mr.oldman

• อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:05:55 »
เฉียดไปเฉียดมา ไม่มีใครกล้าระบุชื่อตรงๆเลย
ถ้าจะกลัวโดนฟ้อง   :))

X-talize

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:14:30 »
เฉียดไปเฉียดมา ไม่มีใครกล้าระบุชื่อตรงๆเลย
มีรัยก็เดี๋ยวให้พี่ช่วยว่าความให้แหละ :-* 55
เฉาก๊วย

green tea

• E46 M54 330IA
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:23:17 »
มีรัยก็เดี๋ยวให้พี่ช่วยว่าความให้แหละ :-* 55

สุดยอดครับพี่ :)) :))

mr.oldman

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 21:10:59 »

สุดยอดครับพี่ :)) :))

ได้เลยครับ ยังไงก็ต้องว่า เพราะต้องเป็นจำเลยเองด้วย ;D

Somchai

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 21:23:30 »
ผมไม่เข้าอู่ บีเอ็มพระนั่งเกล้า นานแล้ว........

ขนาดแอร์ไม่เย็น  ยังให้ขับไปร้านแอร์เพิงหมาแหงน....

Gameza HD

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 21:25:59 »
เป็นประโยนช์ดีครับที่แจ้งเรื่องอู่เลวๆกากสังคมแบบนี้ อย่าปล่อยให้พวกนี้เจริญเลยครับ
แถมให้อีกอู่น่ะครับ อยู่แถวถนน สรงประภา ข้ามคลองประปามานิดเดียวครับ

kombig

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 01:39:52 »
"อู่บีเอ็มบางแค" ผมก้อเคยใช้บริการ นานดี แต่ก้อซ่อมคันผมสะจบ
แต่แก้ปัญหาไม่ตรงประเด็น เท่าไหร่ ต้องเปิดเครื่องมาบดวาวล์นู่นนี้นั้น

สรุปมาจบที่แอร์เมส เสียครับ

สาเหตุมาจากอาการที่รถผมสตาร์ท ตอนเช้าแล้วเครื่องสั่นแบบกระชากตัวถัง พอสัก 2-3 นาทีจึงเดินเรียบ
สิ่งที่ร้านรื้อมาทำคือ
- ตอนแรกคือเปิดเครือ่งผมมาบดวาวล์ ปาดฝาเปลีย่นปะเก็น เนื่องจากรถไม่ได้ใช้ จอดอย่างเดียว 10 ปีวิ่งไป 70000 โล ทำให้เขม่าไปเกาะวาวล์ท่อไอดีเครื่่องเดินไม่สะดวก(แต่ก้อไม่จบกับการเปิดเครื่องผมมาทำท่อนบน)
- เปลี่ยนกรองแทบทุกตัว แต่มาจบที่แอร์เมส บางครั้งร้านเขาใช้เครื่องคอมจับ บางอาการอุปกรณ์ อาจจะไม่เสียเลยทีีเดียวแต่มันใกล้พัง เลยลองหาแอร์เมสมือสองมาเปลี่ยนให้ สรุปก้อจบครับ
 * สรุป "อู่บีเอ็มบางแค" ก้อไล่รถผมจนจบ แต่นานไปหน่อยครับ ซึ่งก่อนหน้านี้ไปมาหลายอู่แล้วหาอาการไม่เจอ เอาคอมไรเสียบ ไปก้อแล้วก้อไม่ฟ้องอะไรเลยครับ
ผมว่าของอย่างนี้แล้วแต่ ต่างกรรมต่างวาระด้วยครับ ประสบการณ์ช่างด้วยครับ แต่โดยรวมเขาก้อโอเค ใช้ได้อยู่ นะครับไล่จนจบ
- ปัจจุบันผมมาซ่อมอู่แถวบ้านแล้วครับเห็นรถเยอะดี ก้อโอเคดีครับใกล้บ้านมากขับมอไซค์ไปดูรถตัวเองได้เลย แต่ไม่ได้โปรโมทลงเวปจริงๆๆแล้วอู่ดีๆๆที่ไม่ได้โปรโมทลงเวปก้อมีเยอะนะครับ

ble

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:41:33 »
BM บางนาครับ ปากซอย 26 ถ้าไม่เคยซ่อมกับเค้าเข้าไปฟันหัวแบะเลย

เข้าประจำก็หัวแบะตลอดครับที่นี่   >:(  หลังๆไม่เข้าละ ราคาแบบนี้ :P เข้าศูนย์ เยอรมันออโต้ตรงข้ามดีกว่าครับ  ออกมาแต่ละทีแทบสลบ :'(

ble

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:44:57 »
ู^^  เห็นด้วยกับ พี่ oon_resist  ผมเข้าไปเปลี่ยน  ออยเกียร์   และออยเครื่อง  วันแรกบอก ออยเกียร์ เสียอย่างเดียว ออยเครื่อง ใช้ได้ ( ทั้ง ๆที่ผมบอกว่าให้เช็คหมดเลย )  พอเอารถออกมา แค่ 1 วันเองนะครับ ทีนี้บอกออยเครื่องเสีย  อืมมม ผมเปลี่ยนอีก แต่ เจ็บหนักคือ เค้าคิดค่าแรง ครั้งแรก 2500  ครั้งหลัง ก็ 2500 อีก  เจ็บกระดองใจมากครับ

ยังมีอีกนะครับ ค่าอะไหล่ก็ อาจถูกกว่า O นิดหน่อย แต่ ค่า จุกจิกเยอะมาก ค่าโอริงเส้นเล็ก ๆ ID 10 มิล หนา 2 มิล คิดผมตัวละ 120  กำ... ผมซื้อมา 0.50 บาท

ที่ผมทราบเพราะปกติผมทำอาชีพ ขายอะไหล่พวกนี้ล่ะครับ  555   แต่ตอนนี้  O:-)

หลังๆราคาเท่าศูนย์เลยครับ บางทีก็แพงกว่าด้วย ส่วนลดไรก็ไม่มี  :P

tommaris

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 12:29:21 »
ผมก็อยู่แถวบางนา  สงสัยได้รถมาเมื่อไหร่ถ้านึกไม่ออกไป german auto ดีกว่า
แพงเพราะเข้าศูนย์  ดีกว่าแพงเพราะโดนฟันหัวแบร่ะ  เจ็บใจดัวย  O0

yo-e46

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 17:38:01 »
ผมก็อยู่แถวบางนา  สงสัยได้รถมาเมื่อไหร่ถ้านึกไม่ออกไป german auto ดีกว่า
แพงเพราะเข้าศูนย์  ดีกว่าแพงเพราะโดนฟันหัวแบร่ะ  เจ็บใจดัวย  O0
เห็นด้วยครับศูนย์นี้ผมว่าซ่อมละเอียดดีครับใส่ใจรถลูกค้ากว่าที่อื่นมากๆ

STI2011

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 20:14:22 »
ออยเกียร์ แตก bm bangna โดนไป 11000 บาท