ผู้เขียน หัวข้อ: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!  (อ่าน 46314 ครั้ง)

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
555555555 อากาศมันร้อนคลายเครียดกันครับอย่าซีเรียสน่ะครับ แต่ถ้าใครจะเอาจริงผมหนับหนุนครับ :hi
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

fernandez

• แฟนพันธุ์แท้
Re: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 21:57:40 »
Bmบางแคคับ... :phew
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

TurnTAble

• ขาประจำ
Re: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 00:51:29 »
น่าจะบอกเหตุผลด้วยนะครับ กระทู้แบบนี้

fernandez

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 01:10:23 »
จริงๆแล้วก็เป็นเรื่องที่ต่างกรรมต่างวาระกันครับ
ส่วนตัวผมเคยเจอเรื่องที่ไม่ดีมากับอู่นี้(อาจจะเป็นเพราะตอนนั้นพึ่งเิดใหม่
ประสบการณ์ยังน้อย)...
แต่ ณ ปัจจุบัน เค้าอาจจะแก้ไขข้อบกพร่องแล้วก็ได้ครับ
ยังไงก็ใช้วิจารนญาณในการรับสื่อนะคร๊าบบบ... :bingo

inin

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 23:59:10 »
ใช่แล้วครับต่างกรรมต่างวาระกันก็ต่างกันครับ บางทีหน้าตาเราอาจจะไม่ถูกชะตากับเค้าก็ได้555555 :huh
ผมว่าจะลองไปหาพี่สุเมธ ถ้ายังมีปัญหาอีกก็คงเป็นเพราะตัวผมเองแล้วหละ :missball
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 01:07:55 »
ปัจจัยประกอบการใช้บริการอู่นอก
1. สุขภาพและสิ่งแวดล้อม หมายถึง ช่วงนั้นช่างหรือเจ้าของอู่อยู่ในภาวะใด เช่น อารมณ์ดี ป่วย น้ำมูกไหล อากาศร้อนกำลังหงุดหงิด เราไปเจอแบบไหนก็พึงระลึกว่าต้องเข้าเมืองตาหลิ่วให้หลิ่วตามไปก่อน ไม่ถูกใจก็ถอยออกมา ถูกใจก็ว่ากันไป อิิอิ
2. เวลาและสถานที่ หมายถึง การเข้าหาให้เหมาะสม อย่างเช่นไปซ่อมมาแล้วรถเกิดปัญหาอีกบางท่านก็ไปหาหรือโทรไปกลางดึก หรือตอนอู่ปิดแล้ว บางทีคุยกับไม่จบเหม็นขี้หน้ากันไปเลย สุดท้ายก็ใจสั่นเมื่อต้องมาหากันอีกในวันต่อไป อย่าลืมว่าช่างก็มีครอบครัว หลังปิดร้านก็คงอยากกลับบ้านไปกินข้าวกับเมีย แหะๆ
3. จุดไต้ตำตอหรือการเปรียบเทียบ ต้องระวังมาก เพราะถ้าเราเข้าหาช่างอีกคนแล้วเล่าถึงช่างอีกคนว่าทำไม่จบถึงได้มาหา เราอาจจะไม่รู้ว่าเขา (ช่าง) ทั้ง 2 คน อาจจะเป็นพี่น้อง เพื่อนร่วมรุ่น พี่เมียน้องเมีย กันก็ได้ เดี๋ยวจะกลายเป็นปัญหายาวอีก ทางที่ดีถ้าที่ไหนทำไม่จบแล้วไปที่ใหม่ บอกแค่อาการที่ไม่จบแล้วให้ช่างซ่อมต่อเลยดีกว่า
4. ต่างกรรมต่างวาระ หรือพูดง่ายๆ ว่า โชคดีและโชคร้าย เราอาจจะได้รับฟังว่าอู่นั้นดีอู่นี้ดีแต่พอเราไปก็ไม่เห็นจะได้ดังที่ฟังมา นี่คือโชคของเราครับ

ส่วนตัวแล้วการซ่อม BMW นั้นไม่ค่อยได้ไปอู่นอก จะไปก็แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 2 ครั้ง ที่อู่เฮียจง หนองมน บางแสน ช่างก็บริการดี แต่อย่างว่าครับจะให้ช่างมาจ๊ะจ๋าเลยก็คงไม่มี ก็ทำใจว่าอาจจะไม่มีคำหวาน น้ำเย็นๆ แอร์ฉ่ำๆ ให้เราได้ใช้บริการเหมือนศูนย์ แต่ถ้าคุยถูกคอก็จะบริการถูกใจไปด้วย ความกันเองตรงนี้ซื้อได้ด้วยใจล้วนๆ

อู่ที่บริการดีที่ผมได้ฟังมาก็เห็นจะเป็นอู่พี่สุเมธ หรืออีกอู่ที่ทำแอร์ก็ สตาร์แอร์ (ขออนุญาตโพส) เท่าที่ผมได้โทรไปสอบถาม ทั้งสองอู่นี้พูดน่ารัก ให้ข้อมูลดี เราได้ฟังก็คลั่งอยากไปใช้บริการ แต่บางอู่แค่โทรไปถามเราก็ไม่อยากไปแล้ว ต่อให้แถมทองด้วยหลังซ่อมเสร็จก็ไม่เอาดีกว่า เหอะๆ...

สำหรับอู่ที่หลายๆ ท่านขยาดกัน ผมก็คงแสดงความคิดเห็นลำบากเพราะยังไม่เจอกับตัวเอง แต่ก็อยากให้ทุกปัญหาคลี่คลายครับโดยเฉพาะปัญหาของรถเรา เอาใจช่วยทุกๆ ท่านครับผม
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

inin

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 01:37:10 »
อ้างจาก: "yimbangsaen"
ปัจจัยประกอบการใช้บริการอู่นอก
1. สุขภาพและสิ่งแวดล้อม หมายถึง ช่วงนั้นช่างหรือเจ้าของอู่อยู่ในภาวะใด เช่น อารมณ์ดี ป่วย น้ำมูกไหล อากาศร้อนกำลังหงุดหงิด เราไปเจอแบบไหนก็พึงระลึกว่าต้องเข้าเมืองตาหลิ่วให้หลิ่วตามไปก่อน ไม่ถูกใจก็ถอยออกมา ถูกใจก็ว่ากันไป อิิอิ
2. เวลาและสถานที่ หมายถึง การเข้าหาให้เหมาะสม อย่างเช่นไปซ่อมมาแล้วรถเกิดปัญหาอีกบางท่านก็ไปหาหรือโทรไปกลางดึก หรือตอนอู่ปิดแล้ว บางทีคุยกับไม่จบเหม็นขี้หน้ากันไปเลย สุดท้ายก็ใจสั่นเมื่อต้องมาหากันอีกในวันต่อไป อย่าลืมว่าช่างก็มีครอบครัว หลังปิดร้านก็คงอยากกลับบ้านไปกินข้าวกับเมีย แหะๆ
3. จุดไต้ตำตอหรือการเปรียบเทียบ ต้องระวังมาก เพราะถ้าเราเข้าหาช่างอีกคนแล้วเล่าถึงช่างอีกคนว่าทำไม่จบถึงได้มาหา เราอาจจะไม่รู้ว่าเขา (ช่าง) ทั้ง 2 คน อาจจะเป็นพี่น้อง เพื่อนร่วมรุ่น พี่เมียน้องเมีย กันก็ได้ เดี๋ยวจะกลายเป็นปัญหายาวอีก ทางที่ดีถ้าที่ไหนทำไม่จบแล้วไปที่ใหม่ บอกแค่อาการที่ไม่จบแล้วให้ช่างซ่อมต่อเลยดีกว่า
4. ต่างกรรมต่างวาระ หรือพูดง่ายๆ ว่า โชคดีและโชคร้าย เราอาจจะได้รับฟังว่าอู่นั้นดีอู่นี้ดีแต่พอเราไปก็ไม่เห็นจะได้ดังที่ฟังมา นี่คือโชคของเราครับ

ส่วนตัวแล้วการซ่อม BMW นั้นไม่ค่อยได้ไปอู่นอก จะไปก็แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 2 ครั้ง ที่อู่เฮียจง หนองมน บางแสน ช่างก็บริการดี แต่อย่างว่าครับจะให้ช่างมาจ๊ะจ๋าเลยก็คงไม่มี ก็ทำใจว่าอาจจะไม่มีคำหวาน น้ำเย็นๆ แอร์ฉ่ำๆ ให้เราได้ใช้บริการเหมือนศูนย์ แต่ถ้าคุยถูกคอก็จะบริการถูกใจไปด้วย ความกันเองตรงนี้ซื้อได้ด้วยใจล้วนๆ

อู่ที่บริการดีที่ผมได้ฟังมาก็เห็นจะเป็นอู่พี่สุเมธ หรืออีกอู่ที่ทำแอร์ก็ สตาร์แอร์ (ขออนุญาตโพส) เท่าที่ผมได้โทรไปสอบถาม ทั้งสองอู่นี้พูดน่ารัก ให้ข้อมูลดี เราได้ฟังก็คลั่งอยากไปใช้บริการ แต่บางอู่แค่โทรไปถามเราก็ไม่อยากไปแล้ว ต่อให้แถมทองด้วยหลังซ่อมเสร็จก็ไม่เอาดีกว่า เหอะๆ...

สำหรับอู่ที่หลายๆ ท่านขยาดกัน ผมก็คงแสดงความคิดเห็นลำบากเพราะยังไม่เจอกับตัวเอง แต่ก็อยากให้ทุกปัญหาคลี่คลายครับโดยเฉพาะปัญหาของรถเรา เอาใจช่วยทุกๆ ท่านครับผม
555555 ใช่เลยครับ แล้วเอวใช้ได้หรือยังครับ :bath
จริงๆแล้วก็อยากบอกเล่าประสบการณ์ที่เจอมาน่ะครับติดแต่เราคงพูดฝ่ายเดียวหรือไม่ก็สุดท้ายแล้วก็ต้องมีคนใดคนนึงไม่พูดความจริง ในใจก็หวังว่าจะช่วยไม่ให้คนอื่นโง่เหมือนเราอีก แต่ดาบมันก็มีสองคมอ่ะน่ะครับ ของอย่างนี้มันต้องลองครับ555555 ผมก็เห็นมีคนเอาอู่ชื่อดังมาโพสเป็นระยะๆน่ะครับก็จะมีทั้งคนเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ สำคัญตรงที่ถ้าคุณไม่รู้คุณจะกลายเป็นกลุ่มที่ไม่เห็นด้วยไปโดยปริยาย ที่สำคัญแทบจะหมดตัวแบบรถยังพังอยู่!!!!!

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:52:13 »
อ้างจาก: "fernandez"
Bmบางแคคับ... :phew
อันนี้แบลคลิสอันดับหนึ่งมาตลอด ตอนนี้ออกจากเวปโซไซตี้ไปแล้ว โดนโหวตไล่ โดนด่าสารพัด รวมทั้งโดนเองกับตัวมาเช่นกัน
เอารถไปทำกลับมาล้อดุ้ง ช่วงล่างดัง กระจกตกราง ตามแก้ไม่หวั่นไหว

kwan47

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 15:26:37 »
เฟืองทอง แอร์ สพานใหม่ ไม่มีนโยบายซ่อมให้ ถ้าเอาอะไหล่มาเอง ใจแคบไปนิด ไม่น่าคบ โดนไล่แบบตั้งตัวไม่ติด อธิบายอาการยังไม่เสร็จเลย พอรู้ว่ามีอะไหล่มาเองเท่านั้นแหระ อ้าปากค้างเลย  :bingo

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 21:19:52 »
ไม่ค่อยมีประสพการณ์เรื่องอู่เท่าไหร่  ขอมานั่งเก็บข้อมูลแล้วกันครับ    เพราะอู่ที่ซ่อมอยู่  มีฉายาว่า  อู่เที่ยงทำ   คือเที่ยงลงมือลื้อบ่ายซื้ออะไหล่  เย็นเสร็จไม่เสร็จไม่รู้นั่งกินเหล้าต่อ อู่เพื่อนกันครับ :=D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2012, 22:32:20 โดย bkkk6 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

rid35

• สมาชิกสมัครใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 11:10:58 »
เข้ามาดูครับ :huh

nara

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 16:24:05 »
มีอู่ไหนที่ให้ยืมอะไหล่เปลียนก่อน ถ้าเราพอใจค่อยจ่ายตังค่าของบวกค่าแรง ถ้าเราไม่เอาก็คิดแต่ค่าแรงบ้างครับ และไม่เคืองกันด้วยนะ

totolek

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 10:50:26 »
BM พหล ปากทางลำลูกกา ไม่รับซ่อมถ้าลูกค้านำอะไหล่ไปเอง
อะไหลของร้านบวกสุดสุด ทำใจไม่ได้
น่าจะเปลี่ยนเป็นร้านขายอะไหล่ไปเลยดีกว่า

OaTt

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:26:44 »
อ้างจาก: "totolek"
BM พหล ปากทางลำลูกกา ไม่รับซ่อมถ้าลูกค้านำอะไหล่ไปเอง
อะไหลของร้านบวกสุดสุด ทำใจไม่ได้
น่าจะเปลี่ยนเป็นร้านขายอะไหล่ไปเลยดีกว่า

ใช่อยู่คลอง 5 หรืออะไรนี่เปล่าครับ ? เข้าซอยลึกๆหน่อย ถ้าใช่ก็........ :crywithno

Markk_e46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:03:34 »
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

oon_resist

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 10:52:10 »
BM บางนาครับ ปากซอย 26 ถ้าไม่เคยซ่อมกับเค้าเข้าไปฟันหัวแบะเลย

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 04:43:05 »
ไม่อยากพิมพ์เลยครับ เดี๋ยวจะสะเทือนความมั่นคง   :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 11:24:30 โดย admin »

oon_resist

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:01:50 »
อ้างจาก: "JP_DiMarzio"
ไม่อยากพิมพ์เลยครับ เดี๋ยวจะสะเทือนความมั่นคง  :haix

แบบนี้ก็ยิ่งอยากรู้เลยโอ๊ต

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 23:01:51 »
อ้างจาก: "JP_DiMarzio"
ไม่อยากพิมพ์เลยครับ เดี๋ยวจะสะเทือนความมั่นคง  :haix
 ยิ่งบอกแบบนี้ยิ่งทำให้อยากรู้เลยครับ pm มาก็ได้ครับ :bow
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

inin

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 19:59:09 »
ไม่รู้ที่เดียวกันเป่าแต่ของผมคงกระทบความมั่งคั่ง :hi

inin

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 16:30:16 »
ล่าสุดเจอหัวน็อตคลายครับ เซ็งสุดๆๆ :missball  :redcard

mamamaprang

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 22:34:56 »
ล่าสุดเจอหัวน็อตคลายครับ เซ็งสุดๆๆ <!-- s:missball -->:missball<!-- s:missball -->  <!-- s:redcard -->:redcard<!-- s:redcard -->
ขอ pm ด้วยครับผม ขอบพระคุณอย่างสูงงง  ;) ;) ;)

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:58:00 »
อู่ BMW ชื่อนำหน้าเขต บ. ใบไม้ ชื่อเจ้าของก็นำด้วย บ.ใบไม้ ลงด้วย สระอา

หัวแตกตั้งแต่ e36 แล้วครับ m43 อะไร 80,000 บาทแถมเครื่องประกอบ ไม่ใช่ยกลง

moo bangplee

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:52:53 »
เข้ามาเก็บข้อมูล ครับ  อิอิ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:57:15 »
อู่ที่คนบอร์ดนี้ให้ความเชื่อมั่นกันมากๆ
มีน้องๆในบอร์ดนี้ เมลล์มาคุย
ว่าถูกฟันหัวแบะเหมือนกัน
หมดไปเยอะ แทบจะอยากขายรถเลย
แล้วปัญหาก็ไม่หาย

เห็นว่าว่างๆน้องเขาจะเอามาเขียนด้วยตนเอง
โปรดติดตาม

tonbabu

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 22:10:07 »
อู่ที่คนบอร์ดนี้ให้ความเชื่อมั่นกันมากๆ

เห็นว่าว่างๆน้องเขาจะเอามาเขียนด้วยตนเอง
โปรดติดตาม

รอติดตามครับ ถ้ามันสมเหตุสมผล ก็น่าจะชี้แจงให้เพื่อนๆ ทราบก็ดี จะได้ไม่โดนฟันกัน

ส่วนใครจะใช้บริการ อย่างไร เจอดีไม่ดี ก็ต่างกรรมต่างวาระ ครับผม

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 22:15:13 »

โปรดติดตาม

รอติดตามครับ ถ้ามันสมเหตุสมผล ก็น่าจะชี้แจงให้เพื่อนๆ ทราบก็ดี จะได้ไม่โดนฟันกัน

ส่วนใครจะใช้บริการ อย่างไร เจอดีไม่ดี ก็ต่างกรรมต่างวาระ ครับผม

ขอรอฟังด้วยคนนะครับ อยากรู้เหมือนกัน :-X

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

namnako

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 22:16:46 »
 :-X :-X

โปรดติดตาม

ขอรอฟังด้วยคนนะครับ อยากรู้เหมือนกัน :-X

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 22:19:43 »
ติดตามด้วยคนครับ ขอชัดๆ ด้วย  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 00:14:24 »
อู่ BMW ชื่อนำหน้าเขต บ. ใบไม้ ชื่อเจ้าของก็นำด้วย บ.ใบไม้ ลงด้วย สระอา

หัวแตกตั้งแต่ e36 แล้วครับ m43 อะไร 80,000 บาทแถมเครื่องประกอบ ไม่ใช่ยกลง
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด อู่นี้ผมก็เคยโดนฟันมาเหมือนกันครับ กลัับมาถึงบ้านลองหาราคากลาง แทบสลบครับ
ฟันทั้งค่าอะไหล่และค่าแรงเลยครับ เล่นซะหัวแทบหลุด  :o
ถ้าที่เดียวกับผมล่ะก็อยู่เยื้องๆ กับห้างดังย่าน บ. ครับ  C:-)