ผู้เขียน หัวข้อ: BMW E46 ***iase*** หากท่านเลือกรุ่นที่ลงท้ายด้วย iase ท่านจะได้อะไร  (อ่าน 9457 ครั้ง)

jason

• แฟนพันธุ์แท้
ที่ฉีดล้างไฟหน้าของผม ตั้งแต่ได้มาไม่เคยเห็นมันทำงานเลย หรือว่าใช้ไม่ได้ ทำงัยดีครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ที่ฉีดล้างไฟหน้าของผม ตั้งแต่ได้มาไม่เคยเห็นมันทำงานเลย หรือว่าใช้ไม่ได้ ทำงัยดีครับ

เปิดไฟหน้าออโต้ไว้ แล้วกดฉีดน้ำล้างกระจกเลยครับ น้ำมันจะล้างกระจกหน้ากับล้างไฟหน้าพร้อมๆกัน

ถ้าล้างไฟหน้าไม่ทำงานก็น่าจะเสีย ถ้าจะใช้ก็ซ่อมครับ (แต่ไม่น่าซ่อมเพราะตั้งแต่ได้รถมาไม่เคยใช้ประโยชน์เลยแม้แต่ครั้งเดียว)

ถ้าซ่อมก็คงหลายตังอยู่ เก็บตังไว้เติมน้ำมันดีกว่าครับ มันจำเป็นมากกว่า

X-talize

;)
มีครบเลยครับ เพิ่งรู้ว่าเราก็เป็น 330 iase แต่เบอร์ติดท้ายรถมันลงท้ายแค่ i เองน่ะ
เพิ่มเติมที่เบาะ จะมีดันหลังด้วย พร้อมสวิซต์ 4 ทิศทาง ปรับดัน เข้า-ออก และ ขึ้น-ลง ได้
 :-X
เฉาก๊วย

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
E46 330 ถ้าดูจากBrochure มีแต่ 330iaครับ (รุ่นสูงสุดแล้ว) และได้อ๊อปชั่น มากว่ารุ่นอื่นสุดๆเลยครับ (ตามBrochureไม่มีมีรุ่น 330iaseครับ)

ผิดถูกหรือเปล่าไม่รู้เหมือนกันนะครับ อ่านตามBrochureเอาครับ

almond

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ซื้อมาแบบถูกบังคับซื้อ เห็นแต่ว่าเป็น 323i เปิดดูห้องเครื่องรู้ว่าเป็น 6 สูบ ก็ชอบแล้ว เพราะชอบรถ 6 สูบ ก็เลยซื้อมา เอิ้กกก พึ่งรู้ว่ารถตัวเองเป็นรุ่น 323iase ขอบคุณคนที่บังคับซื้อครับ

Aorha

330ia se จะมีออปชั่นมากกว่า 330ia 3 อย่าง
1. กระจกมองข้าง Ac schnitzer
2. ครีบฉลามบนหลังคา
3. สปอยเลอร์ฝาหลัง ac schnitzer
กับราคาที่ต่างกันอีก 50,000 บาท
คือ 330ia se 3,600,000
330ia 3,550,000
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ของผม 323 ไม่ ise ก็มี ม่านไฟฟ้า ด้านหลังครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

XQ

• Chill Flow Mafucker !!
  • คนคุ้นเคย
  • Rap for life.
    • http://www.raremusix.com/
ผม รุ่นตาตก ครับ มีทุกอย่าง ยกเว้นไฟหน้า ออโต้  :'(
"วุฒิภาวะไม่ใช่แค่ความอาวุโส"
รุ่นน้องในวงการนาม "ปรัชญาไมค์" เคยกล่าวไว้ในเพลง..

Respect y'all E46Thailand.
Heart to heart or not?

the pan

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
 ;)ขอบคุนมากครับ สงสัยรถตัวเองมานาน

akey

• คนคุ้นเคย

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เปิดไฟหน้าออโต้ไว้ แล้วกดฉีดน้ำล้างกระจกเลยครับ น้ำมันจะล้างกระจกหน้ากับล้างไฟหน้าพร้อมๆกัน

ถ้าล้างไฟหน้าไม่ทำงานก็น่าจะเสีย ถ้าจะใช้ก็ซ่อมครับ (แต่ไม่น่าซ่อมเพราะตั้งแต่ได้รถมาไม่เคยใช้ประโยชน์เลยแม้แต่ครั้งเดียว)

ถ้าซ่อมก็คงหลายตังอยู่ เก็บตังไว้เติมน้ำมันดีกว่าครับ มันจำเป็นมากกว่า

มันจะไม่ทำงานให้ตลอดครับ จะทำก็ต่อเมื่อแสงไม่ค่อยมีหรือมีฝนจริงๆ และพอมันฉีดทีนึง มันก็จะไม่ออกอีกนานเลย คือเว้นช่วงนะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง

มันจะไม่ทำงานให้ตลอดครับ จะทำก็ต่อเมื่อแสงไม่ค่อยมีหรือมีฝนจริงๆ และพอมันฉีดทีนึง มันก็จะไม่ออกอีกนานเลย คือเว้นช่วงนะครับ

มันจะฉีดล้างไฟหน้าอัตโนมัติ ตอนเปิดใช้ไฟหน้าเท่านั้นครับ  O0 O0 O0
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

rescue77

• คนคุ้นเคย
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆสำหรับคนรุ่นหลังๆที่พึ่งได้มาครอบครองไว้ใช้จะได้สำรวจรถตัวเองดูว่ามีอะไรที่ขาดหายไปบ้าง  ;)

Gaara

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ;)

nat-ie

• *
ค้องจัดแล้ว  ::handsome::