ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยู่เชียงใหม่จะซ่อมที่ไหนดีครับ  (อ่าน 1790 ครั้ง)

nuttyconga

• ขาประจำ
ปุ่้มมันแตกอะครับ ถ้าผมอยู่เชียงใหม่ จะซ่อมที่ไหนดี หรือว่าเราหาซื้อเฉพาะปุ่มมาเปลี่ยนเฉย ๆ ครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยคร้าบ  O0

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ถ้าอยู่เชียงใหม่จะซ่อมที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:50:37 »
ไม่รู้เชียงใหม่มี อมร รึเปล่า ถ้ามีที่อมรมีอะไหล่พวกนี้ขายคับเอาไปเทียบได้เลยลองฝากคนรู้จักใน กทม. ซื้อส่งไปให้ก็ได้คับถ้าไม่มี แต่ผมคิดว่า 0 คงจะมีขายนะคับ ลองโทรถามดู ขอให้หาเจอไวๆคับ ตอนนี้ปรับตรงพวงมาลัยไปพลางๆก่อนละกันคับ ถ้าหาไม่ได้จริงๆผมแนะนำยก front คับ อิๆเสียงดีขึ้นทันสมัยขึ้น สวญึ้นด้วยคับผม

nuttyconga

• ขาประจำ
Re: ถ้าอยู่เชียงใหม่จะซ่อมที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:59:54 »
อ๋อ มีครับ อมร เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้าไปดูดีกว่า ถามนิดนึงครับ  ที่อมรเนี่ย เป็นอะไหล่ตรงรุ่นหรือว่าเทียบเอาครับ

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 13:03:27 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อ๋อ มีครับ อมร เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้าไปดูดีกว่า ถามนิดนึงครับ  ที่อมรเนี่ย เป็นอะไหล่ตรงรุ่นหรือว่าเทียบเอาครับ
ไม่ตรงคับพี่เทียบเอาอันละไม่กี่สิบบาทผมเคยไปซื้อที่บิดไมโครเวฟ ยังมีขายเลยคับ ที่บิดวิทยุ ก็เคยเห็นคับ ถือเอาของเราไปด้วยนะคับที่มันแตก เอาไปเทียบเลยคับพี่ ผมคิดว่ามีแน่ๆ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 22:05:00 »
ซ่อมดีกว่าครับ ซ่อมรอยแตก พ่นดำด้าน  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 00:47:46 »
ที่ อมรถึงจะมีก็ไม่สวยครับ ยังไงก็ไม่เหมือนของเดิม หาซื้อต่อคนที่เครื่องเสียแล้วดีกว่าครับ
ที่อมร หรือตามร้านขายอะไหล่อิเล็กทรอนิกส์ทั่วไป ก็จะเป็นแบบ ปุ่มหมุนเครื่องเสียงถูกๆน่ะครับ ใส่แล้วเสียราคาเปล่าๆ เอาลวดเล็กๆมัดให้แน่นกาวหยอดใช้ไปก่อนแล้วค่อยหาของเก่าเอาครับ