ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆสมาชิก แฟนผมโดนโรคจิตกวนครับ  (อ่าน 2245 ครั้ง)

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
               รบกวน เพื่อนๆสมาชิกซักนิดครับ ตอนนี้แฟนผมโดนโรคจิตโทรมากวน ทั้งวันทั้งคืน รบกวนเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตรวจสอบเบอร์ 0844569729 หรือเช็คหรือใครพอทราบคนที่ใช้เบอร์นี้ซักนิดครับ เนื่องจากเบอร์นี้ จะยิงมาให้โทรกลับเกือบทุกวันครับ วันนึงหลายๆรอบ ผมเคยลองโทรกลับโดยเบอร์ Office ไปครับ พอรู้ว่าเป็นผู้ชายโทรมาจะทำเป็นไม่ได้ยินแล้วว่างครับ หลังจากนั้นจะโทรไปอีกไม่ได้แล้วครับ ไม่ตัดสายก็ไม่รับเลย หรือปิดเครื่องไปเลยครับ แต่ถ้าเป็นแฟนผมโทรไปจะถือหูนานเลยครับแต่ไม่พูดและจำทำเสียงเหมือนรายมนต์ท่องคาถาครับตามที่แฟนบอกมา น่ารำคาญมากครับ บังเอิญเบอร์แฟนผมเป็นเบอร์หลักที่ใช้ในการทำงานครับ ขออนุญาตรบกวนเพื่อนๆสมาชิกด้วยครับ หรือช่วยกันรุมโทรไปด่าจะขอบคุณมากๆเลยครับ ขออภัยหากกระทู้นี้รบกวนสมาชิกหลายๆท่านๆครับ ขอบคุณครับ

ekrl

• แฟนพันธุ์แท้
  • 318 iase N42
Re: รบกวนเพื่อนๆสมาชิก แฟนผมโดนโรคจิตกวนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:30:46 »
ก่อนอื่น แจ้งความแล้วให้ตำรวจสืบหาเจ้าของเบอร์ได้เลยครับ พวกศูนย์ DTAC AIS TRUE รู้ข้อมูลลูกค้าแน่นอน ครับ ทั้งรายเดือน และเติมเงิน

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
Re: รบกวนเพื่อนๆสมาชิก แฟนผมโดนโรคจิตกวนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:33:35 »
แจ้งความไว้ก่อนเลยครับ เพื่อกันทั้งเราและเขา จากนั้นค่อยว่ากันครับผม
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

X-talize

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:52:09 »
รับ เปิดลำโพงให้ได้ยินกันทั่วๆเลยครับ ทำหูทวนลม ให้มันเสียตังเล่นๆ >:(
เฉาก๊วย

admin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:00:24 »
ผมว่าคุณ rut เปล่าทำนะครับ...

nuttyconga

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:01:07 »
เป็นเบอร์เติมเงิน 1-2 Call ครับ แต่ไม่ได้ลงทะเบียนกับลงพื้นที่ไว้อ่ะ

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:01:22 »
 ;D ;D ;D

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:02:17 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมว่าคุณ rut เปล่าทำนะครับ...

จริงเหรอ  :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

STI2011

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:27:24 »
แนะนำว่า  ถ้ายิงมาก็ไม่ต้องโทรกลับครับ

หรือถ้ายิงมาบ๋อย รำคาน ก็บล็อกเบอร์ไปเลยครับ

โทรไปศูยน์บริการ  ถ้า dtac  ค่าบริการเดือนละ 30  บาท

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 13:51:51 »
เมื่อก่อนเพื่อนสาวๆผมโดนบ่อยครับ โรคจิตแบบโทรมาแล้วออกแนวลามก เอ่อ เรียกว่าอะไรนะ กระเส่า หรือ กระสัน อะไรทำนองนี้แหละ โทรมาแล้วก็ทำเสียงแบบว่า..อ่านะ คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเสียงยังไง

โดนแรกๆก็โมโห หลายๆครั้งเข้าเพื่อนผมเลยร่วมด้วยเลย โรคจิตกว่าคนโทรมา ประมาณว่า แกจิต ชั้นจิตกว่า จนคนที่มันโทรมาเริ่มงงว่า ตกลงใครจิตกันแน่ หลังจากนั้นมันก็ไม่โทรมาอีกเลย

ลองเอาไปเป็นแนวทางได้นะครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 16:30:31 »
เมื่อก่อนเพื่อนสาวๆผมโดนบ่อยครับ โรคจิตแบบโทรมาแล้วออกแนวลามก เอ่อ เรียกว่าอะไรนะ กระเส่า หรือ กระสัน อะไรทำนองนี้แหละ โทรมาแล้วก็ทำเสียงแบบว่า..อ่านะ คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเสียงยังไง

โดนแรกๆก็โมโห หลายๆครั้งเข้าเพื่อนผมเลยร่วมด้วยเลย โรคจิตกว่าคนโทรมา ประมาณว่า แกจิต ชั้นจิตกว่า จนคนที่มันโทรมาเริ่มงงว่า ตกลงใครจิตกันแน่ หลังจากนั้นมันก็ไม่โทรมาอีกเลย

ลองเอาไปเป็นแนวทางได้นะครับ

อธิบายเหมือนจริง อิอิ ล้อเล่นครับ  :))

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 16:32:04 »
แนะนำให้บล็อกเบอร์ครับ ถ้าโทรศัพท์บล็อกไม่ได้(ซึ่งปรกติน่าจะทำได้)
ก็เลือก ringtone ที่เป็นเสียงเงียบ (silent.wav อะไรก็ว่าไป) สำหรับเบอร์นี้เบอร์เดียว
ลดการรำคาญได้ระดับนึง ส่วนรายการ missed call ต่างๆจะกดลบทีหลังก็คงไม่ลำบากเกินไป

ข้างบนคือการตั้งรับนะครับ

ส่วนการเอาคืน ไม่แน่ใจว่าจะแนะนำดีหรือเปล่า
เพราะมันเหมือนเราโรคจิตกว่า อย่างที่บอกครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 21:46:38 »
พวกโรคจิต ฆาตกร โจร อาชญากร มันจะมีหลายชีวิตนะครับ ฟันแทงไม่เข้า ตายยาก ต้องระวังหน่อย แรกๆ ก็ไม่เชื่อ เจอกับตัวเองมาแล้วเสียวแว๊บๆๆๆ  :o

supervans

• DRIVE IT LIKE YOU STOLE IT !
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 18:15:35 »
ถ้าเป็นเบอร์เดิมๆโทรมาตลอด ใช้ app block เบอร์โทรได้นะครับ
มีทั้งบน iPhone และ Android
ตั้งให้รับแล้วตัดสายทิ้งทันทีได้เลย (คนโทรจะเสียตัง แต่เราไม่ต้องทำอะไรเลย)

ที่ใช้อยู่บน android ชื่อ easy filter ลองดูนะครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 18:16:47 »
ลืมถามว่าแฟนคุณ SweeTKhaI ผู้หญิงหรือผู้ชายครับ

ล้อเล่นนะ แหะๆๆๆ

:-X

yo-e46

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 18:30:04 »
ถ้าใช้ samsung มีระบบ block เบอร์ในตัวเลยครับ

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:03:01 »
ถ้าใช้ โทรศัพท์ฉลาด (Smart phone) ก็โหลดแอพบล็อคเบอร์ได้ครับ เป็นแอพฟรี  :-X
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 08:48:05 »
ลืมถามว่าแฟนคุณ SweeTKhaI ผู้หญิงหรือผู้ชายครับ

ผู้ชาย เอ๋ยม่ายช่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ผู็หญิง ซิครับพี่ยิ้ม.... :)) :)) :)) :))

suthisak

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 10:04:15 »
แนะนำให้บล็อกเบอร์ครับ ถ้าโทรศัพท์บล็อกไม่ได้(ซึ่งปรกติน่าจะทำได้)
ก็เลือก ringtone ที่เป็นเสียงเงียบ (silent.wav อะไรก็ว่าไป) สำหรับเบอร์นี้เบอร์เดียว
ลดการรำคาญได้ระดับนึง ส่วนรายการ missed call ต่างๆจะกดลบทีหลังก็คงไม่ลำบากเกินไป

ข้างบนคือการตั้งรับนะครับ

ส่วนการเอาคืน ไม่แน่ใจว่าจะแนะนำดีหรือเปล่า
เพราะมันเหมือนเราโรคจิตกว่า อย่างที่บอกครับ
เห็นด้วยกับแนวทางนี้ครับ พวกโรคจิตเค้าว่าเป็นอาการป่วยชนิดนึง อย่าไปสนใจกับพวกมีอาการป่วยแบบนี้เลยครับ เวลาของเรามีค่ากว่านั้นเยอะ

green tea

• E46 M54 330IA
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 19:34:25 »

[/quote
ผู้ชาย เอ๋ยม่ายช่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ผู็หญิง ซิครับพี่ยิ้ม.... :)) :)) :)) :))

เฮ้อโล่งอก คิดว่าในเวปเราจะมีท่านอื่นชอบแบบคุณยิ้มเพิ่มขึ้น ซะอีก555 :)) :)) :))