ผู้เขียน หัวข้อ: ละแวกรามอินทรา มีอู่นอกไหนมีคอมตรวจเช็คระบบ บ้างครับ รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 6023 ครั้ง)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
รามอินทรา21 สงบออโต้เซอร์วิส งานดีมากๆ ราคาแรงครับ เช็คได้ครับ
รามอินทรา23 แยก4 ราคาไม่แรง แต่อิงศูนย์อย่างเดียวเลยครับ โม้เก่งเป็นของแถม
ลองดูครับ ถ้าตัดปัจจัยข้างเคียงไปได้ 2ที่นี้ผมว่าใช้ได้เลยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Mpower เลียบด่วนรามอินทราครับ ช่างไข่กับช่างเทพ งานดีแต่รถแยอะนิดนึง  อยู่ติดกับ ข้าวต้มผี ของเฮียป๋อง

Tap

• แฟนพันธุ์แท้
RWB autohous อยู่ตรง fashion island ซอยจะเลย fashion ไปนิดนึง ทำPorsche กับ BMW ครับ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
หากจะแค่ลองตรวจเช็คเฉยๆ เลยไปนิดที่บีเอ็มพระนั่งเกล้า สมาชิกที่นี่เช็คด้วยคอม ไม่เสียตังค์ครับ

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับข้อมูลนะครับ

PirenZe

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
Mpower เลียบด่วนรามอินทราครับ ช่างไข่กับช่างเทพ งานดีแต่รถแยอะนิดนึง  อยู่ติดกับ ข้าวต้มผี ของเฮียป๋อง

แนะนำที่นี่อีกเสียงครับ อาจารนิพนธ์แกมีชื่อเสียงเรื่องโปรแกรม เรื่องวิเคราะห์อาการครับ

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
MPower น่าสนใจแต่ขับผ่านทีไร รถเยอะมากๆ  :(

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
MPower น่าสนใจแต่ขับผ่านทีไร รถเยอะมากๆ  :(

ผมเข้าสามครั้ง รอไม่เกิน 2 วันทำการครับ ถ้าไม่หนักจริงๆ  :-* รอบล่าสุดไปเปลี่ยนคอยล์ 30 นาทีจบ
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

zan

• Back off girl!

ผมเข้าสามครั้ง รอไม่เกิน 2 วันทำการครับ ถ้าไม่หนักจริงๆ  :-* รอบล่าสุดไปเปลี่ยนคอยล์ 30 นาทีจบ
อู่นี้เนี่ย อยู่ใกล้ที่พักผมมากๆ แล้วก็ใกล้ที่ทำงานด้วย ขับรถผ่านทุกวัน
แต่. . . . ผมเคยเข้าไปทีนึง เพราะหน้าจอฟ้อง Transfial safe prog. และ check brake lining
จะให้ช่วยดูให้หน่อยว่าเป็นอะไร  (เข้าไปประมาณ 9 โมงเช้า วันจันทร์)
เข้าไปถึงก็เห็นช่างอยู่คนนึงกำลังทำรถอยู่ ผมก็เดินเข้าไปดูที่หน้า Office เค้า ก็ไม่เห็นมีใคร
ช่างที่ทำรถอยู่ก็เลยถามผม
ช่าง : มาทำไรครับ
ผม : คือ . . . เมื่อวาน(วันอาทิตย์) หน้าจอมันฟ้อง Transfail safe prog. แล้วก็รถอืด วิ่งเหยียบไม่ขึ้นเลยครับ แต่พอจอดทิ้งไว้ข้ามคืน มาวันนี้ (เช้าวันจันทร์) มันก็หายครับ แต่กลัวเป็นอีก ช่วยเช็คให้หน่อยได้มั๊ยครับ
ช่าง : ต้องทิ้งรถไว้ครับ
ผม : แล้วทิ้งไว้นานมั๊ยครับ (แบบว่ามีรถคันเดียวต้องใช้รถทำงานทุกวัน)
ช่าง : ไม่รู้ครับ ตอบไม่ได้ ทำรถคันอื่นเสร็จเมื่อไหร่่จะเช็คให้ครับ
ผม : ถ้าทิ้งไว้วันนี้ได้ทำหรือเปล่าครับ
ช่าง : ยังไม่รู้ครับ อาจซัก 2-3 วันน่าจะได้ดู
ผม : งั้นผมจองคิวไว้ แล้วค่อยเข้ามาตามวันนัดไว้ได้ไหมครับ
ช่าง : ไม่ได้ครับ ต้องทิ้งรถไว้
ผม : ทิ้งรถไว้ก็ไม่ได้ทำ นัดวันไว้ไม่ได้เหรอ
ช่าง : ไม่ได้ครับ
ผม : . . . . . . . . งั้นไม่เป็นไรครับ

แล้วก็ขับรถไป Berlin Mortor บางบัวทอง พอไปถึง (ประมาณบ่ายสาม) ช่างอ้อ ถาม "ทำไรครับ" ก็เล่าอาการให้ฟัง พี่แกบอก ซักครู่ . . . . จัดการเสียบเช็คเดี๋ยวนั้นเลย สรุปกล่อง abs เริ่มมีอาการกลับบ้านเก่า แถมด้วย airmass เพี้ยน และสลิปลิงกลับเยอรมันไปแล้ว  ถ้าจะรอ ก็คืนนี้ก็เสร็จ แต่ดึกหน่อย เป็นพรุ่งนี้เช้าละกัน . . . . สรุปผมก็ไปรับรถวันรุ่งขึ้น จบ

แนะนำอู่ Berlin ครับ ช่างอ้อ วิเคราะห์อาการและซ่อมได้ตรงจุด
           แต่ถ้าให้แนะนำใกล้ๆ แถวรามอินทรา อู่แอ๊ด ออโต้ ใน ถ.นาคนิวาส  ก็ไม่เลวครับ ทำคนเดียว มีเครื่อง GT1 อู่เปิดสายๆ แต่ปิดดึกๆ เลย (เคยไปรับรถตอน 5 ทุ่ม พี่แกยังทำรถคันอื่นอยู่เลย)

-*-

s3.46

• ขาประจำ
  • KLASS 71
RWB autohous อยู่ตรง fashion island ซอยจะเลย fashion ไปนิดนึง ทำPorsche กับ BMW ครับ
;)