ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปรึกษาเรื่องจัดทำสติกเกอร์เว็บครับ  (อ่าน 4722 ครั้ง)

admin

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านถามหามาหลายครั้งแล้วหลังจากเราเปลี่ยนโลโก้ใหม่
เลยอยากถามว่ามีสมาชิกท่านใดพอจะสันทัดหรือให้คำแนะนำการทำได้บ้างครับ มีไฟล์ jpg อย่างเดียวครับ

ใครมีคำแนะนำหรือประสบการณ์ช่วยแนะนำคร่าวๆ ทั้งแบบ ราคา เป็นต้นจะขอบคุณมากครับ :-X

taitarcom

• แฟนพันธุ์แท้
  • ต้าร์ครับ ^^"
    • -
Re: อยากปรึกษาเรื่องจัดทำสติกเกอร์เว็บครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 22:49:17 »
ขอไฟล์ jpg หน่อยครับ ถ้าแบบไม่ยากมากเดี๋ยวผมทำเป็น Vector ใน Illustrator ให้ทางร้านจะได้ไม่ต้องไปขึ้นแบบใหม่ครับ

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: อยากปรึกษาเรื่องจัดทำสติกเกอร์เว็บครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 01:54:51 »
เอาใจช่วยและรอใช้ครับ แหะๆ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 03:01:55 »
เห็นพี่อ่อนว่ามีรุ่นน้องรับทำอยู่นะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

นพดล

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 07:13:54 »
รอใช้ครับ ::)

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 07:23:06 »
ปูเสื่อรอครับ!!!

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 08:30:30 »
จัดเลยครับ  ;) ;) ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 09:01:35 »
แอดมินหายไปไหนมาครับ ผมรอแอดมินดำเนินการเรื่องนี้อยู่ครับ
 ;) ;) ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 09:36:05 »
ในความเห็นผมน่าจะทำมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ฐานสมาชิกมีมาก ขับรถใน กทม.เห็น วันๆเห็น e46 ไม่ต่ำกว่า 5 คัน  ผมว่า admin ส่งไฟล์ให้สมาชิกที่รับเป็นธุระดำเนินการให้เลยครับ แล้วผู้รับดำเนินการก็ส่งราคาเป็นจำนวนให้ตัดสินใจเลยครับ ถ้าเริ่มดำเนินการวันนี้ก็ไม่น่าจะจบเกิน 2 สัปดาห์   
 :-X :-X :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 09:39:57 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ในความเห็นผมน่าจะทำมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ฐานสมาชิกมีมาก ขับรถใน กทม.เห็น วันๆเห็น e46 ไม่ต่ำกว่า 5 คัน  ผมว่า admin ส่งไฟล์ให้สมาชิกที่รับเป็นธุระดำเนินการให้เลยครับ แล้วผู้รับดำเนินการก็ส่งราคาเป็นจำนวนให้ตัดสินใจเลยครับ ถ้าเริ่มดำเนินการวันนี้ก็ไม่น่าจะจบเกิน 2 สัปดาห์   

พี่อั๋นก็รับเรื่องไปดำเนินการเลยซิครับ แต่ไม่เอารายคาดทั้งคันนะครับ :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:01:23 »
เหน็บซะ  :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:06:20 »
ช่วยไม่ได้ แต่รออุดหนุน  >:D
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:11:19 »

พี่อั๋นก็รับเรื่องไปดำเนินการเลยซิครับ แต่ไม่เอารายคาดทั้งคันนะครับ :)) :)) :))

100 ละ 250/ชิ้น ขาดตัว 555  ;)

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:23:22 »
คนออกแบบน่าจะมีไฟล์ ai หรือ eps นะครับ ลองติดต่อดู

admin

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 14:07:09 »
ตอนนี้ปัญหาหลักๆคือไม่มีผู้ดำเนินการที่ไทยครับ
ผู้ที่อยู่ไทยคือทำหน้าที่ เก็บสต้อก รับโอนเงินและส่งของให้สมาชิกครับ ซึ่งเป็นงานที่ก่อนให้เกิดภาระพอควร
ผมเองถ้าอยู่ไทยก็จะทำตรงนี้ให้ครับแต่ติดตรงที่ไม่ได้อยู่ไทย จึงอยากจะขอแรงสมาชิกที่พอจะสละเวลาตรงส่วนนี้ครับ

ราคาสติกเกอร์อยากกำหนดดังนี้ึครับ
1. ต้นทุน (รวมค่ารถ ที่ต้องวิ่งไปสั่ง รับงานด้วย)
2. ค่าขนส่ง (กรณีส่งไปรษณีย์)
3. ค่าเสียเวลา (สำหรับผู้ที่รับไปดำเนินการ)
4. เข้าเว็บสักเล็กน้อย

ขอขอบคุณครับ

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 15:54:36 »
ตอนนี้ปัญหาหลักๆคือไม่มีผู้ดำเนินการที่ไทยครับ
ผู้ที่อยู่ไทยคือทำหน้าที่ เก็บสต้อก รับโอนเงินและส่งของให้สมาชิกครับ ซึ่งเป็นงานที่ก่อนให้เกิดภาระพอควร
ผมเองถ้าอยู่ไทยก็จะทำตรงนี้ให้ครับแต่ติดตรงที่ไม่ได้อยู่ไทย จึงอยากจะขอแรงสมาชิกที่พอจะสละเวลาตรงส่วนนี้ครับ

ราคาสติกเกอร์อยากกำหนดดังนี้ึครับ
1. ต้นทุน (รวมค่ารถ ที่ต้องวิ่งไปสั่ง รับงานด้วย)
2. ค่าขนส่ง (กรณีส่งไปรษณีย์)
3. ค่าเสียเวลา (สำหรับผู้ที่รับไปดำเนินการ)
4. เข้าเว็บสักเล็กน้อย

ขอขอบคุณครับ

ถ้าอย่างนั้นส่ง file ให้ผมก็ได้ครับ เดี๋ยวผมจะดำเนินการให้โดยด่วน แล้วจะเสนอรายการข้อ 1,2 ให้สมาชิกทราบเมื่อสมาชิกส่วนใหญ่สนับสนุนแบบ ส่วนข้อ 3 ไม่มีครับ และข้อ 4 ผมอาจจะขาดคุณสมบัติเพราะเข้าเว็ปเกือบทุกวัน 555   

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 15:58:01 »

พี่อั๋นก็รับเรื่องไปดำเนินการเลยซิครับ แต่ไม่เอารายคาดทั้งคันนะครับ :)) :)) :))ย

ลายคาดผมให้คุณยิ้มดำเนินการให้นายช่างคนเดียว แถมติดสติ๊กเกอร์หน้าฝากระโปรงรูป 285 ล้อแม็กซ์ให้ด้วย  ท้ายกระโปรงเป็นรูปชาละวัน 3 ตัว 555   :)) :)) :))

admin

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 17:31:44 »
เดียวเรื่องไฟล์จะนำมาลงคืนนี้นะครับ อาจต้องมีดัดแปลงบ้างเพราะถ้าหลายสีหรือซับซ้อนเกินจะตัดและติดยากเกินไป

Ryan_E46

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 17:57:45 »
ขออนุญาติแนะนำ
ระวังเรื่องคำว่า Thailand ที่สีดำมันจะกลืนหายไปกับสีของฟิล์มกระจกนะครับ
ขอบคุณครับ
 :-X

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 20:43:03 »

สงวนสิทธิให้คันหนึ่งครับ(โดยเฉพาะ)

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 21:41:55 »
ขออนุญาติแนะนำ
ระวังเรื่องคำว่า Thailand ที่สีดำมันจะกลืนหายไปกับสีของฟิล์มกระจกนะครับ
ขอบคุณครับ

รองพื้นขาว หรือสีขาวไปเลยจะดูดีกว่าครับ  :-X

admin

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 22:18:18 »
ถ้าแบบที่เราใช้อยู่ตัดยากไปจะเปลี่ยนเป็นรูปแบบอื่นๆไหมครับ ผมส่งแบบรวมรูปให้ก่อนนะครับ เผื่อไปที่ร้านแล้วทำไม่ได้หรือยากเกินไปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 18:12:08 โดย admin »

asune46

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 22:37:12 »
ชอบ เบอร์5 กับ เบอร์ 8 อ่ะครับ

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 22:40:38 »
ตามความเห็นผม เราใช้โลโก้ในแบบที่ 5 ตามความเห็นสมาชิกที่ให้คะแนนเลือกแบบกันมา ก็ควรใช้แบบที่ 5 กันต่อไป แต่เวลาตัดสติ๊กเกอร์ตัวหนังสือ THAILAND สีมันจะจมไปกับกระจกรถยนต์ ก็น่าจะเปลี่ยนเป็นสีขาวหรือครีม จะดูคลาสสิคกว่า ส่วนเลย 46 เป็นเงานั้นมีทางเดียวคือใช้อิ้งเจท หรือเป็นสีขาวหรือครีมเหมือนกับ THAILAND จะเหมาะสมกว่า    ผมถือโอกาสนี้เสนอให้เพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำกันเพิ่มเติมด้วยครับ.สักสองวัน
แล้วค่อยว่ากันอีกที

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 23:13:37 »
การทำสติ๊กเกอร์ติดรถสามมารถแก้ไขให้เหมาะสมได้ หากงาน Die Cut มันยากเกิน หรือเป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อยติดแล้วมันจะหลุดและเสียหายง่าย จึงควรให้พิจรณาแบบใหม่โดยอ้างอิงจากแบบเดิม....(แบบที่เหมาะสมกับเทคนิคการตัดสติ๊กเกอร์)

FlaGeOleT

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 23:19:27 »
แบบ 3 สวยครับ
แบบที่ 8 ก็โอเค น่าจะตัดง่ายด้วยครับ
 ::)

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 23:21:07 »
ส่วนตัวนะครับ

เรื่องสีดำจะกลืนไปกับกระจกหรือไม่ สำหรับผม ผมว่า ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ เผื่อท่านใดเอาไปติดในส่วนอื่นก็ได้นะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

admin

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 00:00:40 »
เรื่องแบบนั้นก็อยากให้เป็นแบบที่เลือกไว้คือแบบที่ 5 ครับ แต่ที่เผื่อไว้คือในกรณีที่มันตัดยากไปครับ

Bozaa91

• คนคุ้นเคย
  • ถ้าไม่สุด ไม่่่ใช่เฮีย 555
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 02:24:05 »
แบบที่ 3 ก็สวยดีครับ :-*
Flush ก็ชอบ
       Diesel ก็เล่น
               Drift ก็ขับ
                      VIP ก็มี อิอิ
                                                                                                                 By Robinson จัดหั้ย

Ryan_E46

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 07:59:01 »
ตามความเห็นผม เราใช้โลโก้ในแบบที่ 5 ตามความเห็นสมาชิกที่ให้คะแนนเลือกแบบกันมา ก็ควรใช้แบบที่ 5 กันต่อไป แต่เวลาตัดสติ๊กเกอร์ตัวหนังสือ THAILAND สีมันจะจมไปกับกระจกรถยนต์ ก็น่าจะเปลี่ยนเป็นสีขาวหรือครีม จะดูคลาสสิคกว่า ส่วนเลย 46 เป็นเงานั้นมีทางเดียวคือใช้อิ้งเจท หรือเป็นสีขาวหรือครีมเหมือนกับ THAILAND จะเหมาะสมกว่า    ผมถือโอกาสนี้เสนอให้เพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำกันเพิ่มเติมด้วยครับ.สักสองวัน
แล้วค่อยว่ากันอีกที
ส่วนตัว เห็นด้วยกับคุณ Veeravit ครับ logo web เราเป็นแบบที่ 5 สติ๊กเกอร์เวปก็ควรจะเป็นแบบที่ 5 ด้วยครับ เพื่อความเป็นเอกลักษณ์ครับ แค่อาจจะปรับเปลี่ยนนิดหน่อยเพื่อความเหมาะสมและสะดวกต่อการตัดและติดครับ ด้วยความเคารพครับ
ขอบคุณครับ