ผู้เขียน หัวข้อ: SS body service กับ 4Garage ที่ไหนทำดีกว่ากันครับ  (อ่าน 4948 ครั้ง)

Tap

• แฟนพันธุ์แท้
SS body service กับ 4Garage ที่ไหนทำดีกว่ากันครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 14:33:38 »
คือพอดีจะนำรถไปทำสี spoiler หน้่า กับ skirt ข้างครับ ไม่ทราบว่าที่ไหนทำดีกว่ากันครับ ผมเคยทำแต่ 4Garage ก็ออกมาดี โดยที่ Bacelona เป็นคนจัดการให้ แต่เห็นพวกที่ทำรถ BMW บอก ที่ SS body service ทำดี เลยอยากถามความเห็นของคนในนี้ครับ

Aroon_320ci

• บุคคลในตำนาน
  • E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
Re: SS body service กับ 4Garage ที่ไหนทำดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 19:47:15 »
SS Body ก็ดีเห็นแนะนำกันเยอะ...แต่มันก็ยากที่จะฟันธงว่าดีที่สุด ส่วน 4Garage นี่ก็ชื่อเสียงดีงานเนียน แต่ก็คิวยาวงานเยอะ....ผมว่าใช้ได้ทั้งสองที่
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
Re: SS body service กับ 4Garage ที่ไหนทำดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 19:50:52 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
SS Body ก็ดีเห็นแนะนำกันเยอะ...แต่มันก็ยากที่จะฟันธงว่าดีที่สุด ส่วน 4Garage นี่ก็ชื่อเสียงดีงานเนียน แต่ก็คิวยาวงานเยอะ....ผมว่าใช้ได้ทั้งสองที่
[/quote

แล้ว ตอนตัวเองทำ  ไม่ยอมไปทำ  ไกลบ้านมากใช่ไหม

Aroon_320ci

• บุคคลในตำนาน
  • E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 19:55:28 »
ใช่ครับไกลบ้าน...เพราะผมไปดูเกือบทุกวัน ก็ติดต่อไปที่ SS Body เหมือนกันอยู่ตั้งสุขุมวิทนู้นแหนะ...ส่วน 4Garage นี่ก็ได้ยินชื่อเสียงมานาน...แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน

PirenZe

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 20:34:31 »
SS body เฮียอ้วนก็ราคาแรงใช้ได้นะครับ
แต่เห็นผลงานแล้วก็สมราคาครับ
เฮียอ้วนแกคุ้นเคยกับBmwพอสมควร ไม่สิมากๆเลยแหละ ถ้าอยู่ใกล้ๆก็น่าสนนะครับ

Tap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 21:09:51 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ ทั้งสองที่ไม่ได้ไกลจากที่ผมอยู่เลย แต่ที่เคยทำตัว e87 รถตอนนั้นอายุ 5 ปี เอาไปใส่ชุดแต่ง m sport สีไม่มีเพี้ยนเลย ตอนนั้นทำที่ 4garage. แต่เฮียอ้วนแกชำนาญ alpina ก็เลยคิดไม่ตก ส่วนราคาที่เช็คมา 4garage ชิ้นละ 3000 ส่วน ss ชิ้นละ 4-5000