ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนยางมาใหม่ ราคาถูกๆ  (อ่าน 3876 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
เปลี่ยนยางมาใหม่ ราคาถูกๆ
« เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 15:31:41 »
วันนี้รู้สึกไม่สบายใจกับยางหน้าซึ่งอายุมันนานเหลือเกิน ก็เลยไปหาร้านเปลี่ยนยางที่มียางถูกๆ (โทรเช็คเอา) ไปเจอร้าน บุญยาง ชลบุรี มียางไทยยี่ห้อ Deestone รุ่น VINCENTE R302 เส้นละ 3500 บาท ก็เลยจัดการวิ่งไปเปลี่ยนซะเลย หลังเปลี่ยนแตกต่างมากครับ ยางเก่าเสียงดังมากๆ ดังเหมือนล้อมันแกว่ง เสียง กึกๆๆๆๆ แต่พอเปลี่ยนยางใหม่เสียงเงียบกริ๊บ พอใจมากครับเทียบกับราคาและความเงียบ แต่คุณภาพไม่รู้นะครับเพราะคราวนี้ผมเปลี่ยนโดยใช้เงินตัวเองไม่ได้ขอเงินแฟนเลยเน้นราคาถูกๆ ไว้ก่อน อิอิ

แต่แนะนำเลยครับ ร้านยางร้านนี้มีลูกน้องผู้หญิงที่ดูแลลูกค้า คอยเช็คบัญชี น่ารักม้ากกกกกก แนะนำให้ไปเปลี่ยนยางครับ ไปนั่งมองเฉยๆ เหมือนผมก็ได้ อธิบายมากไม่ได้ครับคนสวยๆ แบบนี้ กลัวเป็นแฟนคนในคลับเรา อิอิ

:))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: เปลี่ยนยางมาใหม่ ราคาถูกๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 15:36:32 »
อะไรมันใหม่มันก็ยังดีอยู่ครับพี่ยิ้มยังเงียบอยู่ ลอฃดูซักหมื่นโลก่อนครับ แต่ผมว่าก็ยังดีกว่ายสงปี 2001 ของพี่แน่ๆครับปลอดภัยกว่าเยอะ ยินดีด้วยคับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 15:40:19 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อะไรมันใหม่มันก็ยังดีอยู่ครับพี่ยิ้มยังเงียบอยู่ ลอฃดูซักหมื่นโลก่อนครับ แต่ผมว่าก็ยังดีกว่ายสงปี 2001 ของพี่แน่ๆครับปลอดภัยกว่าเยอะ ยินดีด้วยคับ

ผมก็ว่างั้นล่ะครับ ยางเก่าผมแม้ดอกจะลึกแต่ผมว่าเสียงมันไม่ไหวแล้ว วิ่งไปเหมือนล้อมันไม่กลม
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 15:49:38 »
ดีสโตนดีสมชื่อครับ ราคาถูกแต่ได้มาตราฐาน รถที่บ้านใช้ดีสโตนสองคันแล้ว พอใจมากครับ

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

Ptrinter

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 17:12:55 »
รถผมก็ใช้ ดีสโตน คับเกือบปีแล้ว
แต่ต้องขยันเช็คลมยางหน่อยคับ

oon_resist

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 17:42:57 »
ยางไทยคุณภาพดี ราคาประหยัดใช้ได้ แต่แปลกหายาก เจอแต่ยางจีน ,ไตหวัน กับ อินโด

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 18:14:38 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถผมก็ใช้ ดีสโตน คับเกือบปีแล้ว แต่ต้องขยันเช็คลมยางหน่อยคับ

ยี่ห้อ/รุ่นนี่ ผมเปลี่ยนที่ลำลูกกาคลองสอง เส้นละ3200.- เห็นด้วยในเรื่องที่ว่าให้ขยันเช็คลมยางบ่อยๆครับ
แต่คุณภาพเขาก็ใช้ได้นะครับ ผมเหยียบตะปูเสียบมิดคายางมาสามวัน เพิ่งรู้ตัวว่าเหยียบตะปู

:))

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 18:19:48 »
เอาคู่หลังคุณภาพสูงที่เพิ่งเปลี่ยน มาไว้คู่หน้าดีกว่าครับ ยางใหม่ยี่ห้อนี้ ไว้เป็นล้อตาม  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 18:21:08 »
เอาคู่หลังคุณภาพสูงที่เพิ่งเปลี่ยน มาไว้คู่หน้าดีกว่าครับ ยางใหม่ยี่ห้อนี้ ไว้เป็นล้อตาม  :-*

กำลังคิดเหมือนกันครับพี่

jsonn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 18:23:35 »
ผมชอบคุณยิ้มตรงที่ ไปที่ไหนมักสแกนสายตาหารายละเอียดปลีกย่อย เจออะไรดีๆ ที่่ไม่เกี่ยวกับรถมาฝากเรื่อยๆครับ ร้านรับปะยางป่าวคับ จาแอบเอาตะปูวางรถตัวเอง แถวหน้าร้าน >:D

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 18:32:49 »
ผมชอบคุณยิ้มตรงที่ ไปที่ไหนมักสแกนสายตาหารายละเอียดปลีกย่อย เจออะไรดีๆ ที่่ไม่เกี่ยวกับรถมาฝากเรื่อยๆครับ ร้านรับปะยางป่าวคับ จาแอบเอาตะปูวางรถตัวเอง แถวหน้าร้าน >:D

รีบเลยครับ น้องเขาไม่ได้สวยเหมือนพริตตี้ แต่คนนี้น่ารักแบบคล่องตัว เก่ง ดูดีมาก  ;)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 18:54:47 »

กำลังคิดเหมือนกันครับพี่

คิดเพราะจะกลับไปหา น้อง น่ารักม้ากกกกกก หรือครับ คุณตายิ้ม  :))

ควรมีภาพประกอบกระทู้ด้วยครับ สำคัญยิ่ง  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

spiritzas

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 19:01:00 »
ผมเล็งๆMichalinกับBridgestoneอยู่อ่ะครับ(แต่รอดูสภาพรถ+ยางเก่าอีกนิดก่อน) ซึ่งผมกลัวๆยี่ห้อแปลกๆ :-X

ผมรู้จักโรงงานยางอยู่หลายแห่งและเคยคิดที่จะผลิตยางรถยนต์และรถบัสขาย แต่คำตอบที่ได้มันช่างน่ากลัวยิ่งนัก ผมไม่อยากให้ใครมีอันตรายด้วยยางของผม..ผมจึงล้มเลิกความคิด (ขนาดโรงงานยางที่เก่งๆที่ผมติดต่องานอยู่เป็นประจำยังไม่กล้ารับผลิตยางรถให้ผมเลย)
จากที่ผมเคยศึกษาการทำยางมาจะต้องใช้ส่วนผสมที่ลงตัวและคุณภาพยางที่ดีจึงจะทนความร้อนและมีความนุ่มนวลบวกกับอายุการใช้งานจะดีตามมา ซึ่งเท่าที่ผมได้ยินมาถ้าสูตรไม่ดีพอยางจะไปไว ทนความร้อนได้ไม่ดีนัก และกระด้างไว เสี่ยงต่อการระเบิดได้ง่าย
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Chris

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 19:13:49 »
ยางรุ่นนี้ ดีมากครับ ผมใส่ให้แท็กซี่ผมทุกคันครับ เปลี่ยนปีล่ะครั้ง
ยางนุ่มเงียบ ราคาเป็นมิตร ใส่แท็กซี่เส้นไม่ถึง2000แต่คุณภาพดี
ที่มันนุ่มเงียบเพราะมันก๊อปลายYokohama ES501มา ถึงจะไม่100%(เดี๋ยวโดนฟ้อง)
แต่ก็เงียบใช้ได้เลยแหล่ะ
 ;)
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

spiritzas

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 19:17:20 »
ยางรุ่นนี้ ดีมากครับ ผมใส่ให้แท็กซี่ผมทุกคันครับ เปลี่ยนปีล่ะครั้ง
ยางนุ่มเงียบ ราคาเป็นมิตร ใส่แท็กซี่เส้นไม่ถึง2000แต่คุณภาพดี
ที่มันนุ่มเงียบเพราะมันก๊อปลายYokohama ES501มา ถึงจะไม่100%(เดี๋ยวโดนฟ้อง)
แต่ก็เงียบใช้ได้เลยแหล่ะ
 ;)
ถ้ามีคนยืนยันมาขนาดนี้ก็แสดงว่าเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเลยครับ  ;)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 20:34:02 »
(จากประสบการณ์จริง) เมื่อ 3 ปีที่แล้วผมเปลี่ยนยางใหม่ Deestone ให้ Mazda 3 นี่แหละ...ทำให้ผมหมดเงินไปไม่ต่ำกว่า 30000 เพราะวิ่งแล้วหอนเสียงดัง...ดังมากจนผิดปกติ จึงนำรถเข้าศูนย์ Mazda แจ้งวัฒนะ...ช่างจับเปลี่ยนลูกปืนล้อ ปีกนก และอีกหลายอย่าง ก็ไม่หาย...เลยเปลี่ยนศูนย์ใหม่ไปที่ลาดพร้าว...ก็แก้นู่นนี่ก็ยังไม่หาย...ท้ายก็เจอสาเหตุมาจากเจ้า Deestone ที่เพิ่งเปลี่ยนมาได้ 2-3 วัน....และแล้วเปลี่ยนยางใหม่เสียงก็หาย วิ่งเงียบไม่หอน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2013, 13:53:32 โดย Aroon_320ci »

yo-e46

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 23:27:32 »
(จากประสบการณ์จริง) เมื่อ 3 ปีที่แล้วผมเปลี่ยนยางใหม่ Deestone ให้ Mazda 3 นี่แหละ...ทำให้ผมหมดเงินไปไม่ต่ำกว่า 30000 เพราะวิ่งแล้วหอนเสียงดัง...ดังมากจนผิดปกติ จึงนำรถเข้าศูนย์ Mazda แจ้งวัฒนะ...ช่างจับเปลี่ยนลูกปืนล้อ ปีกนก และอีกหลายอย่าง ก็ไม่หาย...เลยเปลี่ยนศูนย์ใหม่ไปที่ลาดพร้าว...ก็แก้นู่นนี่ก็ยังไม่หาย...ท้ายก็เจอสาเหตุมาจากเจ้า Deestone ที่เพิ่งเปลี่ยนมาได้ 2-3 วัน....และแล้วเสียงก็หายวิ่งเงียบไม่หอน...
นั่นหละครับที่ผมบอกว่ามันยังใหม่อยู่ เรื่องยางผมว่ามันเป้นสิ่งเดียวที่สัมผัสพื้นถนนลงทุนกับมันหน่อยดีกว่าเอาทุนไปแต่งรถคุ้มค่ากว่ามากครับ ทั้งเรื่องเสียงและความปลอดภัย

OaTt

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 13:23:51 »
(จากประสบการณ์จริง) เมื่อ 3 ปีที่แล้วผมเปลี่ยนยางใหม่ Deestone ให้ Mazda 3 นี่แหละ...ทำให้ผมหมดเงินไปไม่ต่ำกว่า 30000 เพราะวิ่งแล้วหอนเสียงดัง...ดังมากจนผิดปกติ จึงนำรถเข้าศูนย์ Mazda แจ้งวัฒนะ...ช่างจับเปลี่ยนลูกปืนล้อ ปีกนก และอีกหลายอย่าง ก็ไม่หาย...เลยเปลี่ยนศูนย์ใหม่ไปที่ลาดพร้าว...ก็แก้นู่นนี่ก็ยังไม่หาย...ท้ายก็เจอสาเหตุมาจากเจ้า Deestone ที่เพิ่งเปลี่ยนมาได้ 2-3 วัน....และแล้วเสียงก็หายวิ่งเงียบไม่หอน...
นั่นหละครับที่ผมบอกว่ามันยังใหม่อยู่ เรื่องยางผมว่ามันเป้นสิ่งเดียวที่สัมผัสพื้นถนนลงทุนกับมันหน่อยดีกว่าเอาทุนไปแต่งรถคุ้มค่ากว่ามากครับ ทั้งเรื่องเสียงและความปลอดภัย

ส่วนตัวผมยี่ห้อแปลกๆไม่เอาเลยครับ ยอมจ่ายแพงอีกหน่อย เพราะเรื่องยางสำหรับผม ผมว่ามันสำคัญมากๆครับ เพราะใช้งานตลอดเวลา