ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับไฟ asc กับ eml ติดขึ้นมาพร้อมกันครับ  (อ่าน 1878 ครั้ง)

unloveable

• คนคุ้นเคย
คือว่าพอดีขึ้นเข้าลงเข้าอยู่ประมาณ 50โล อยู่ดีๆไว้ asc กับ eml ก็โชว์ขึ้นมารถก็เร่งไม่ค่อยออกน่ะครับแต่ก็พอขึ้นเข้าลงเข้าได้อยู่อีก10กว่าโล แล้วผมก็หยุดรถดับเครื่องจอดสัก30นาที start ใหม่ ไฟหายหมด รถเร่งได้เหมือนเดิมแต่ก็มีความรู้สึกว่ามันเร่งสู้ตอนก่อนจะเป็นไม่ได้(อันนี้ไม่รู้คิดไปเองเปล่า)และก็วิ่งกลับกทม อีกเป็น100ไฟดังกล่าวก็ไม่โชว์อีกเลยเพื่อนคิดว่าน่าจะเป็นที่อะไรครับ ควรเอาไปซ่อมดีหรือมันเป็นอีกแล้วคอ่ยเอาไปทำครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

koazaf

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: ถามเกี่ยวกับไฟ asc กับ eml ติดขึ้นมาพร้อมกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 23:30:53 »
ถ้ามีเวลาก้อเอาไปให้ช่างดูเถอะครับ
ลองแวะไปที่ช่างต๋อย BM moter sport ดูก้อได้ อู่แกอยู่ที่ลาดพร้าว 80 แยก 19
เท่าที่ดูอาการน่าจะเป็น ตัวลิ้นเร่งไอดี หรือ เซนเซอร์แคมชาปท์ไอเสืย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »