ผู้เขียน หัวข้อ: ****เตือนระวังน้ำมันเครื่องปลอมระบาด ****  (อ่าน 19172 ครั้ง)

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
****เตือนระวังน้ำมันเครื่องปลอมระบาด ****
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 11:48:16 »
 ครับ ตามหัวข้อเนื่องจากทราบมาว่าขณะนี้น้ำมันปลอมระบาด ใครที่จะถ่ายน้ำมันเครื่อง ลองอ่านดูก่อนนะครับ

น้ำมันปลอมเราไม่สามารถสังเกตุด้วยตาว่ามันปลอมตรงไหน จนกว่าจะมีการทดสอบโดยการนำน้ำมันนั้นไปใส่ขวดแก้ว หรือขวดแบรนด์ก็ได้พร้อมเขย่าแกว่่งไปเรื่อยๆ แล้วลนไปที่ปลายเทียนที่จุดไฟให้ห่างพอประมาณ หากน้ำมันไม่ไหม้เปลี่ยนสีและมีกลิ่นไหม้ก็ถือว่าเป็นของแท้ แต่ถ้าสีเปลี่ยนเป็นน้ำตาลใหม้และมีกลิ่นไหม้ก็จะเป็นน้ำมันปลอม  หากเรานำน้ำมันเครื่องปลอมไปใส่กับรถของเรา ก็จะมีกลิ่นไหม้เร่งไม่ออก ฯ งานเข้า 555
จึงอยากเตือนสมาชิกที่ถึงกำหนดต้องถ่ายไว้เป็นข้อมูล ที่จำเป็นต้องจดจำไว้ให้ดีครับ ไม่ว่าคุณจะซื้อจากแหล่งไหนที่ไว้ใจได้ก็อย่าประมาทนะครับ 

ภาพแรกเป็นน้ำมันปลอมก่อนทดสบ ส่วนภาพหลังเป็นน้ำมันหลังทดสอบ และเปรียบเทียบกับแกลลอนดำที่เป็นน้ำมันแท้หลังทดสอบเช่นกัน

:o :o :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:19:57 โดย admin »

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
Re: ****เตือนระวันน้ำมันเครื่องปลอมระบาด ****
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:29:23 »
ฉิบ...เสียวหลังเลยเพิ่งเปลี่ยนแบรนด์นี้ไปได้สองวัน....คงไม่นะเราอู่ก็คุ้นๆ กันอยู่ คงสั่ของจากที่เชื่อถือได้..
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ****เตือนระวันน้ำมันเครื่องปลอมระบาด ****
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:47:33 »
 ;)

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:00:00 »
การทดลองนี้จะสมบูรณ์ต้องมั่นใจว่า
1. ปลาย ๆ ของเปลวเทียนเท่านั้นครับ เพราะยอดมันก็ 1000 องศาแล้ว ปลาย ๆ จะคุมได้ราว ๆ 300+- กำลังเหมาะกับการจำลองสภาพของ ห้องเผาไหม้+ผนังสูบ (ห้องเผาไหม้ 500 ก็ถึงครับ ผนังสูบ 100-200 แล้วแต่เครื่องยนต์)
2. มีการแกว่งให้น้ำมันเคลื่อนที่ เพื่อไม่ให้ความร้อนสะสมที่จุดเดียว
3. ใช้ภาชนะที่ไม่ละลายกับไฟ เช่นแก้ว โลหะไม่ชุบ สะอาด แห้ง ปิดได้ทันทีที่ต้องการเพื่อป้องกันไฟลุก ถ้าติดไฟให้ปิดฝา
4. ไม่มีฝุ่นหรือสิ่งอื่น ๆ ตกลงไประหว่างทำการทดลอง
5. อากาศถ่ายเทสะดวก

และ สำคัญกับทุกท่าน ทำในที่แจ้ง ปลอดภัยจากการติดไฟครับ อย่าสูดดมกลิ่นน้ำมันกำลังเดือดโดยตรง อย่าให้โดนผิวหนัง (มันร้อน)  รับผิดชอบตัวเองนะค้าบบบ

---------------

ดำแบบในรูปนี้ใช้น้ำมันพืชยังดีกว่าครับ ทอดไข่เสร็จยังไม่ดำเลย (ขำ ๆ นะครับ คุณเรย์จะได้ไม่เครียด)

Aroon_320ci

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:11:15 »
หากเติมของปลอมไปแล้วจะรู้ไหม...อาการออกเลยหรือต้องใช้ไปพักใหญ่ เป็นวัน อาทิตย์ หรือเดือน...เผื่อมีใครเปลี่ยนแล้วไม่แน่ใจว่าปลอมหรือไม่รวมทั้งผมด้วย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:13:46 »
แบบนี้ต้องซื้อมาก่อนแล้วเทสเท่านั้น ถึงจะทราบใช่มั้ยครับว่าปลอมหรือไม่ O0

porkoong

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:17:33 »
ยี่ห้อนี้เห็นขายกันในเวบราคา 1700-1800 น่าจะเป็นของปลอมใช่ไหมครับ
เพราะขนาดเพื่อนที่ทำอยู่ esso ยังซื้อราคาพนักงานได้ที่ 2070 เลย  >:(

หรือจะกลับมาใช้คาสตรอลดีนะ โอกาสโดนของปลอมน่าจะน้อยกว่า

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 13:44:52 »
หากเติมของปลอมไปแล้วจะรู้ไหม...อาการออกเลยหรือต้องใช้ไปพักใหญ่ เป็นวัน อาทิตย์ หรือเดือน...เผื่อมีใครเปลี่ยนแล้วไม่แน่ใจว่าปลอมหรือไม่รวมทั้งผมด้วย

คุณเรย์ ใช้ไปไม่น่าจะถึงเดือน จะมีอาการเหม็นกลิ่นไหม้ ควันขึ้น อย่างไรคงจะมาตอบให้นะครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ****เตือนระวังน้ำมันเครื่องปลอมระบาด ****
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 14:15:58 »
ขอบคุณครับ ผมว่าต้องหาซื้อร้านตัวแทนที่มั่นใจไปเองดีกว่า หรือ เลือกอู่ที่มาตราฐาน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

taro_jungs

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ****เตือนระวังน้ำมันเครื่องปลอมระบาด ****
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 14:51:22 »
ต้องกลับบ้านไปลองมั่งแล้วครับ เพิ่งซื้อมากำลังจะไปถ่ายน้ำมันเครื่องกับคุณรุธอยู่พอดี

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 15:23:35 »
เรื่องนี้ เกิดขึ้นกับผมครับ

ขอเล่าเลยนะครับ

ผมได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเมื่อหลังปีใหม่  ใช้ Mobil 1 0w-40 ซื้อจากเจ้าประจำจากอินเตอร์เนต ซึ่งซื้อมา 3 ปีแล้ว ไม่เคยพบปัญหาครับ  หลังจากเปลี่ยนถ่ายน้ำมันผมพบอาการผิดปกติคือ อัตราการบริโภคน้ำมันเชื้อเพลิงเพิ่มสูงกว่าปกติอย่างเห็นได้ชัด โดยเส้นทางที่ใช้ เวลาในการขับขี่ ล้วนเป็นเวลาเดิมหมด จากเดิมผมเติมน้ำมัน  4 วัน 1000 บาท มาตอนนี้ 3 วัน 1000 บาท ซึ่งค่อนข้างชัดเจนว่าอัตราบริโภคเพิ่มขึ้นอย่างชัดเจน  จนผมตั้งกระทู้ถามถึงการติดแก๊ส เผื่อเป็นทางเลือกไว้  หลังจากขับมาสัปดาห์นึง เป็นที่แน่นอนว่าอัตราบริโภคผมเพิ่มขึ้น  จึงนำรถเข้าตรวจสอบส่วนผสม ตลอดจนข้อบกพร่องต่างๆผ่านเครื่อง GT-1 ซึ่งผลออกมาค่าทุกอย่างปกติ ไม่มี error ทั้งสิ้น ตลอดการขับขี่อัตราเร่ง การตอบสนองรถผมไม่ได้มีปัญหา มีปัญหาแค่อัตราบริโภคน้ำมันที่สูงขึ้น  และพบว่ามีกลิ่นไอเสียออกมามีกลิ่นที่ค่อนข้างเหม็น เลยคิดว่าน่าจะเป็นสาเหตุของการทำให้กินน้ำมัน  ผมเลยทำการตัดแคทเก่าทิ้ง  แล้วได้ติดตั้งแคทใหม่ ซึ่งแคทผมตันจริงๆ ภายหลังติดตั้งแคทใหม่ ได้ทำการลองวิ่งในแบบเดิมๆตามการใช้งานปกติ เป็นเวลา 1 สัปดาห์ พบว่าไอเสียไม่มีกลิ่นแล้ว แต่อัตราบริโภคน้ำมันเชื้อเพลิงยังคงเท่าเดิมไม่ลดลง  เลยกลับมามองที่อุปกรณ์ต่างๆ กรองเบนซิน กรองอากาศ O2 SENSOR หัวเทียน ทุกอย่างปกติ เพราะเพิ่งเปลี่ยนมาระยะทางไม่ถึง 10000 km. เป็นอันว่าองค์ประกอบทางเครื่องยนต์ ระบบต่างๆของรถผมสมบูรณ์  ผมเลยตัดสินใจ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตัวนี้ออกมา ระยะทางที่ใช้ไปประมาณ 1700 km.  ครับ  ตอนที่ถ่ายมีกลิ่นเหม็นไหม้ ออกมาพร้อมน้ำมันเครื่องที่ถูกถ่ายออกมา ตอนเปิดฝาเติมน้ำมันเครื่องตัวใหม่ เปิดฝาเติมน้ำมันเครื่อง กลิ่นไหม้ฉุนแตะจมูกเลยครับ ผมเลยลองวิ่งปกติ และลองวิ่งทางไกลเส้นมอเตอร์เวย์ได้ผลออกมา อัตราบริโภคใกล้เคียงกับค่าปกติที่ผมใช้งาน จากนั้นได้คุยกับ คุณเทียน  crayons แนะนำลองทดสอบกันเลยดีกว่า เพราะผมซื้อมา 7 ลิตรใช้ 6.5 ลิตร ยังคงเหลือในกระป๋อง เลยนำมาทดสอบโดยการให้ความร้อนจากเปลวเทียน แล้วสังเกตการณ์เปลี่ยนแปลง พบว่า น้ำมันเครื่องตัวเก่า  ไหม้สีเริ่มดำตั้งแต่นาทีเศษๆของการทดสอบ ต่างกับน้ำมันเครื่องตัวใหม่ที่ผมทดสอบ ตามรูปที่พี่อั๋นแนบไว้ครับ น้ำมันทั้งสองตัวผมทดสอบที่ condition เดียวกันครับ

จากเรื่องนี้จึงขอเป็นอุทาหรณ์ เตือนใจ พึงระวัง แก่เพื่อนๆและทุกท่านที่ได้อ่านนะครับ

หากเลือกซื้อน้ำมันควรเลือกจากแหล่งที่เชื่อถือได้ หรือ ตัวแทนที่เป็นศูนย์บริการ เช่น bosch  mobile1 center ครับ

เพราะขนาดผมซื้อเจ้าเดิมที่วางใจเป็นปีๆ ยังมีแบบนี้เกิดขึ้นได้ครับ
และสุดท้าย ผมไม่ได้โจมตีน้ำมันยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งนะครับ ผมนำเสนอในแง่ของผู้บริโภคที่ประสบอะไรมา  น้ำมันแท้ของทุกยี่ห้อใช้ได้หมดครับ ตามความชื่นชอบ กำลังทรัพย์ ความสะดวกในการซื้อหาของทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 15:24:47 »
สำหรับเพื่อนๆ จะสนทนา สงสัย สอบถามเรื่องน้ำมันเครื่อง ตลอดจนแนวทางแก้ไข สอบถามมาได้เลยครับ ยินดีตอบครับผม :-X

spiritzas

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 15:28:43 »
น่าปักหมุดนะครับ  ;)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Ryan_E46

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 15:57:51 »
ขอบคุณมากครับคุณเรย์  :-X

ว่าแต่ โลกเรามันก็อยู่ยากขึ้นทุกวันเลยแฮะ ขนาดซื้อขายกันมาเป็นปีๆ แล้วนะ >:(

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 16:05:08 »
ขอบคุณมากครับคุณเรย์  :-X

ว่าแต่ โลกเรามันก็อยู่ยากขึ้นทุกวันเลยแฮะ ขนาดซื้อขายกันมาเป็นปีๆ แล้วนะ >:(

ครับคุณนพ เยี่ยงนั้นจริงๆ ซื้อแพงก้อใช่ว่าจะได้ของแท้เสมอไป  O0

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 17:12:27 »
ตอนนี้รถคุณมาโนช ผมแนะนำให้ใช้น้ำมันของร้านฟลายอิ้งเวิลด์ ซึ่งทางร้านยืนยันว่าน้ำมันเป็นของแท้ทุกยี่ห้อ เป็น ptt syn. 0w40 ฝาทองสังเคราะห์แท้ แกลลอน 4 ลิตร แถมเติมน้ำมัน 500 บาท ราคา 1.350 บาท ถ้าหักค่าเติมน้ำมันจะเหลือ 850 บาท/4 Lt. ถือว่าไม่แพง ซึ่งของผมใกล้ครบกำหนดถ่ายแล้ว จะได้ทราบว่าคุณมาโนชใช้แล้วเป็นอย่างไรถ้าใช้ปกติดี ผมจะซื้อตุนไว้เลย เพราะมีโปรคืินค่าน้ำมันแกลลอนละ 500 บาท    :-*

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 17:57:58 »
ตอนนี้รถคุณมาโนช ผมแนะนำให้ใช้น้ำมันของร้านฟลายอิ้งเวิลด์ ซึ่งทางร้านยืนยันว่าน้ำมันเป็นของแท้ทุกยี่ห้อ เป็น ptt syn. 0w40 ฝาทองสังเคราะห์แท้ แกลลอน 4 ลิตร แถมเติมน้ำมัน 500 บาท ราคา 1.350 บาท ถ้าหักค่าเติมน้ำมันจะเหลือ 850 บาท/4 Lt. ถือว่าไม่แพง ซึ่งของผมใกล้ครบกำหนดถ่ายแล้ว จะได้ทราบว่าคุณมาโนชใช้แล้วเป็นอย่างไรถ้าใช้ปกติดี ผมจะซื้อตุนไว้เลย เพราะมีโปรคืินค่าน้ำมันแกลลอนละ 500 บาท    :-*

ผมก็กำลังจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้อยู่วันสองวันนี้แหละครับ ชอบตรงบัตรเติมนำ้มันนี่แหละ :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

crayonz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 18:03:55 »

ผมก็กำลังจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้อยู่วันสองวันนี้แหละครับ ชอบตรงบัตรเติมนำ้มันนี่แหละ :)) :)) :))

คุณรุทอยู่นครปฐม ไปซื้อกับแจ ก็ได้นี่ครับ ราคานี้ไม่ต้องไปกรุงเทพ ของแท้แน่ ๆ เหมือนกัน
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 18:05:40 »
ผมใช้แต่ Mobil-1 ไม่รู้แท้หรือเปล่า แต่ก็ดูสภาพแกลลอนแล้วเหมือนในเว็บผู้ผลิตเลย คงพอไว้ใจได้  ::)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Cy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 18:38:25 »
สงสัยต้องกลับไปใช้ ptt เช่นกันเพราะบัตรเติมน้ำมันคงไม่มีใครปลอม แต่เคยใช้ตัว racing ไม่ค่อยปลื้ม เด่วลอง 0w40 ดูบ้างครับ :-X

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 19:49:34 »
ผมเคยใช้ของ PTT นะครับ ตอนที่รอโอเวอร์ฮอลเครื่องเพื่อกำจัดอาการควันขาวรวมถึงรับประทานน้ำมันเครื่อง
ใช้แบบสบายใจสบายตังค์มาก เพราะวิ่งไป 4 พันกิโลน้ำมันเครื่องก็หมดแล้ว ก็เติมอันใหมได้อย่างสบายใจ :D

แต่ผมใช้แค่ครั้งเดียวไม่ได้คิดไรมากครับ พอซ่อมแซมอาการกินน้ำมันเครื่องเสร็จก็เลยเปลี่ยนมาใช้ยี่ห้ออื่นๆ

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 19:57:05 »
ผมใช้แต่ Mobil-1 ไม่รู้แท้หรือเปล่า แต่ก็ดูสภาพแกลลอนแล้วเหมือนในเว็บผู้ผลิตเลย คงพอไว้ใจได้  ::)

ของผมก้อเหมือนเป๊ะครับ ดูแต่ข้างนอกไม่ได้ครับ สมัยนี้ พูดยากจริงๆ แล้วแต่ดวงดีกว่า O0

Foto_323

• www.wishphotomania.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 01:37:27 »
เคยได้ยินแต่คำบอกเล่า นี่มันเรื่องจริงๆ กับของปลอมๆ น่ากลัว งั้นใช้ PTT จะชัวร์กว่ารึเปล่าครับเนี่ย บางจาก งี้.. ???
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 01:42:34 »
เคยได้ยินแต่คำบอกเล่า นี่มันเรื่องจริงๆ กับของปลอมๆ น่ากลัว งั้นใช้ PTT จะชัวร์กว่ารึเปล่าครับเนี่ย บางจาก งี้.. ???

PTT มีเพื่อนผมเคยเจอครับ ที่ต่างจังหวัด

ผมแนะนำเอาให้มั่นใจ ถ่ายใน 0 บริการครับ เช่น bosch b-quick autobac หรือ ตัวแทนที่น้ำมันนั้นๆแต่งตั้ง สบายใจแน่นอนครับ  ;)

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:45:33 »

ตอนนี้ PTT ปลอมแบบเอาน้ำมันธรรมดาใส่สังเคราะห์แท้ครับ สบายใจเครื่องไม่พัง แต่ได้แค่น้ำมันธรรมดา น่าตีก้นจริง ๆ คนปลอมนี่

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:49:15 »
ผมเปลี่ยนที่อู่ในบางแสน เหมือนเขาจะได้เป็นตัวแทน Mobil-1 นะ เพราะมีป้ายโลโก้ใหญ่มาก รวมไปถึงชื่ออู่ก็มีคำว่า Mobil-1 ด้วย แต่ยังไงก็อย่าให้เจอของปลอมเล้ย  :-\
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Aroon_320ci

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:06:29 »
ผมเปลี่ยนที่อู่ในบางแสน เหมือนเขาจะได้เป็นตัวแทน Mobil-1 นะ เพราะมีป้ายโลโก้ใหญ่มาก รวมไปถึงชื่ออู่ก็มีคำว่า Mobil-1 ด้วย แต่ยังไงก็อย่าให้เจอของปลอมเล้ย  :-\
ถ้าคุณยิ้มเจอน้ำมันปลอม...ป่านนี้คงมีผลกับเครื่องแล้วหล่ะ...น่าจะสบายใจได้
ของผมซิเพิ่งเติมได้ 2-3 วันเอง....รอลุ้นอยู่...ต้องสังเกตุอาการอย่างใกล้ชิด

Foto_323

• www.wishphotomania.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:14:16 »
แล้ว Ptt ที่แถมบัตรเติมน้ำมัน 500 หรือ 300 มันมีปลอมด้วยไหมครับเนี่ย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yuratchrian

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:24:19 »

ผมใช้อยู่ครับพี่อั๋น ใช้มา 3 รอบแล้วก็โอเคเลยครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร
พี่รุทธ์ รอบหน้าเดี๋ยวเอาไปให้อีกใบ พอดียังมีเหลืออยู่ อิอิ >:D
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:44:19 »

ผมใช้อยู่ครับพี่อั๋น ใช้มา 3 รอบแล้วก็โอเคเลยครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร
พี่รุทธ์ รอบหน้าเดี๋ยวเอาไปให้อีกใบ พอดียังมีเหลืออยู่ อิอิ >:D

รอบนี้ ทำทีเดียวเลย เปลี่ยนซีนท้ายเครื่อง ประเก็นอ่างเครื่อง เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง+กรอง  O0

เมื่อเช้าดูข่าวจับกุมน้ำมันเครื่องปลอมอีก เสียวจริงๆ  O0