ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ 323i ดูลงตัวที่จะใช้งาน แต่ 330I น่าสนใจ คุ้มค่าหรือไม่ครับ  (อ่าน 1895 ครั้ง)

Uchaiii

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ ครับ  เข้ามาอ่านข้อมูลระยะนึง  แต่เพิ่งจะพร้อมในการมีรถคันที่2 ไม่ได้ใช้ประจำ จากความต้องการ ดูลงตัวที่เจ้า 323I 

ถ้าจะขยับ ไป 330i  ต้องเพิ่มทุน อีกราวๆ หมื่นปลาย-แสน คุ้มค่ากับ สมรรถนะที่เพิ่มขึ้นครับ การบำรุงรักษาต่างกันเยอะมั๊ยครับ
ขับรถไม่เร็วมากครับ

แอบเสียดายบางคัน ตรงกับที่ตั้งใจทุกอย่าง ติดแค่ N42 เลยข้ามไปก่อน  ไม่ค่อยมั่นใจ N42  ความรู้เรื่องอาการรถมีแค่พื้นฐาน
ต้องการเครื่องที่จุกจิกน้อยลงนิดนึง เพราะถ้าได้รถมายังไงก็จับเปลี่ยนถ่ายของเหลวและอะไหล่ที่ควรต้องเปลี่ยน
ก่อนมาใช้งาน ครับ

ขอบคุณครับ
 :-X

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ถ้าหา 330 ที่เป็นรถแท้ๆได้ เล่น 330 ก็ดีครับ ไม่ว่าตัวไหนเวลาซ่อมราคาอะไหล่จะพอๆกันหมด แต่ 330 พอซ่อมกลับมาแล้วคุ้มค่าที่สุดครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

komsan

• ผู้บ่าวเอ็นจิเนียร์...คนจน
  • คนคุ้นเคย
  • ผู้บ่าวเอ็นจิเนียร์...คนจน
มันก็เครื่องหน้าตาคล้ายกันป่ะครับเป็น6สูบสำหรับ 330iและ321i ผมคิดว่าค่าซ่อมพอๆกันแหละครับ...แต่ถ้าเน้นประหยัดก็ N46 เลยครับไม่เห็นจิกจิกอะไรเลย(ถ้าซ่อมจบ)สู้ๆครับ ::2thmb::

Uchaiii

• *
ขอบคุณมากครับ   

ผมได้มีตัวเลือก N46 มาเพิ่ม เท่าที่อ่านมามีการแก้ปัญหาไปหลายจุด 
 ทั้ง3รุ่น  คงเน้นเก็บงานให้จบ น่าจะโอเค ครับ

ส่วนอู่นอกที่ดูๆก็คงเป็น ช่างวี ผมอยู่ไม่ไกลมาก น่าจะสะดวกครับ (โซน งามวงศ์วาน)

มีแนะนำเพิ่มเติม ได้นะครับ   ^-^

Uchaiii

• *
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าหา 330 ที่เป็นรถแท้ๆได้ เล่น 330 ก็ดีครับ ไม่ว่าตัวไหนเวลาซ่อมราคาอะไหล่จะพอๆกันหมด แต่ 330 พอซ่อมกลับมาแล้วคุ้มค่าที่สุดครับ

ผมโทรถาม ช่างที่อู่ BM แห่งหนึ่ง ช่างแนะนำ เหมือน พี่ต้อมครับ   ว่า ไป 330ทีเดียวดีกว่า จบงานไม่ยาก อาจจะราคาสูงหน่อย แต่รถหายาก คนที่ใช้ไม่ค่อยขายครับ

กระทู้ผมลง   น่าจะผิดห้อง  รบกวนลบหรือย้ายออกด้วยครับ
ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ย้ายไปห้องทั่วไปให้แล้วครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Uchaiii

• *
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ย้ายไปห้องทั่วไปให้แล้วครับ
ขอบคุณมากครับ  :-X