ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์อีกแล้วจิตตกล่ะครับ  (อ่าน 1745 ครั้ง)

kanti

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
แอร์อีกแล้วจิตตกล่ะครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 20:00:03 »
วันนี้ตอนเที่ยงๆรถติดนิ่งไม่ถึง10นาทีลมเย็นหายไปเลยมีแต่ลมร้อน เปิดดูในห้องเครื่องคอมทำงาน ตอนสี่โมงกว่าๆลองติดเครื่องเปิดแอร์จอดรถกลางแดดทุกอย่างปกติลมเย็นทดลองอยู่15นาที คิดว่าพรุ่งนี้จะเข้าไปศูนย์เริ่มไม่แน่ใจว่าจะหาปัญหาเจอมั้ยกลัวเจ็บรอบสอง รถผมที่ต่างจากคนอื่นคือผมไม่ติดฟิล์มกรองแสงมันเกี่ยวมั้ยครับ

kanti

• **
Re: แอร์อีกแล้วจิตตกล่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 20:10:47 »
มึนไปหมดแล้ว ฟิล์มไม่น่าเกี่ยวใช้มา15ปีก้ไม่เคยเจออาการแบบนี้ มีอย่างอื่นที่เกี่ยวบ้างมั้ยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 06:47:29 »
ไม่เย็นแบบไหนครับ เย็นอยู่บางช่อง หรือ ไม่เย็นทุกช่องเลย

ถ้าแบบเย็นอยู่ข้างเดียว ก็อาจจะพวกคอย์ลเย็นรั่ว

ถ้าไม่เย็นสักกะช่อง ไม่รู้จะเกี่ยวกับพวกหน้าคลัชคอมแอร์หรือเปล่านะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kanti

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 10:20:28 »
ทุกช่องมีแต่ลมร้อนน่ะครับ เอาเข้าศูนย์ไปแล้วได้คิวที่21วันพุธเค้าถึงจะตรวจให้ครับก่อนไปผมก็ติดเครื่องเปิดแอร์แล้วค่อยมาอาบน้ำ กินข้าวก้เกือบครึ่งชม.แอร์เย็นปกติแต่วันนี้ไม่มีแดด

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 13:08:57 »
ผมก็เป็นลมร้อนครับ แก้โน่นแก้นี่ก็ไม่หาย
เลยรื้อทำใหม่ทั้งหมดครบวงจรจบๆไปครับ
หมดไม่เยอะนะไม่กี่ตังค์ แต่ผมเป็นพวกที่ไม่ค่อยเก็บ
ไม่ค่อยจดจำ เอาให้วิ่งได้แอร์เย็นก็สบายใจละ

ความเห็นไม่ค่อยมีประโยชน์ ได้แค่ให้กำลังใจครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 06:23:25 »
วาล์วตูดคอม เห็นบางคนเขาเจอกันมาว่า มันจะเย็นบ้างไม่เย็นบ้าง ไม่รู้จะเกี่ยวหรือเปล่านะครับ (ในรูปของ 323 ครับ)

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kanti

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 17:31:21 »
ครั้งก่อนเปลี่ยนคอมใหม่ไปแล้วครับแต่เปลี่ยนนอกศูนย์ พรุ่งนี้ได้คิวตรวจแล้วครับบ่ายๆคงรู้ล่ะ มีพัดลมไฟฟ้าตัวหน้านี่ละครับไม่เคยเปลี่ยนแต่ก็หมุนในรอบสูงอยู่ตอนนี้กลับมาเหมือนตอนแรกเลยอู่แรกก็ให้เปลี่ยนวาล์วที่คอมแต่ก็เอาของเดิมใส่แล้วคิดเงินไป2,000 เป็นจุดเริ่มต้นให้เปลี่ยนคอมใหม่แล้วมันก้บานปลาย ผมเองอยากรู้มากเลยว่าศูนย์จะว่ายังงัยครั้งก่อนถอดคอนโซลยกตู้ออกมาล้างทั้งระบบไปแล้ว

teemodify9

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 09:27:26 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ครั้งก่อนเปลี่ยนคอมใหม่ไปแล้วครับแต่เปลี่ยนนอกศูนย์ พรุ่งนี้ได้คิวตรวจแล้วครับบ่ายๆคงรู้ล่ะ มีพัดลมไฟฟ้าตัวหน้านี่ละครับไม่เคยเปลี่ยนแต่ก็หมุนในรอบสูงอยู่ตอนนี้กลับมาเหมือนตอนแรกเลยอู่แรกก็ให้เปลี่ยนวาล์วที่คอมแต่ก็เอาของเดิมใส่แล้วคิดเงินไป2,000 เป็นจุดเริ่มต้นให้เปลี่ยนคอมใหม่แล้วมันก้บานปลาย ผมเองอยากรู้มากเลยว่าศูนย์จะว่ายังงัยครั้งก่อนถอดคอนโซลยกตู้ออกมาล้างทั้งระบบไปแล้ว
ถ้าคอมแอร์ยังทำงานแต่(เย็นบ้างไม่เย็นบ้าง) ส่วนใหญ่ก็วาล์วตูดเสีย