ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระทู้เดิมที่สงสัยว่าโดนช่าง ทำเรือนไมล์พัง ถอดหลอดไฟ  (อ่าน 1737 ครั้ง)

Akkaneeruth 1995

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **

กระทู้ก่อนหน้า ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ผมได้อ่านวิธีแกะ เรือนไมล์ในกลุ่มนี่แหละครับ แล้วทำบ้าง สรุป โดนช่างถอดหลอดจริงๆครับ แต่ลืมถ่ายภาพ โดนถอดไฟเตือน 3ดวง มรณะ ถอดหลอดไฟเตือน aribag แถมทำขาปุ่ม รีเซ็นไมล์ กับ ปุ่มตั้ง เวลา หัก ผมเลยซ่อมขาปุ่ม แล้วใช้ได้เหลือจะลองเอาไปให้ช่าง อีเลคโทรนิคส์ แถวบ้านลองซ่อมหาหลอดมาใส่ที่เดิมครับ ถ้าไม่ได้ค่อย เปลี่ยนเรือนไมล์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2019, 00:27:29 โดย Akkaneeruth 1995 »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
แย่เลยครับเจอช่างแบบนี้ แบบนี้อย่าลืมเช็คคอมดูโค้ดว่ายังมีโค้ดแจ้งเตือนความผิดปกติอยู่หรือเปล่าด้วยนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

• **
ครับ อาจจะได้เอาไปเช็คช่างอื่นดูครับ แอร์แบค สั่งซื้อตัวหลอกแล้ว ผมคาดว่าสาย sensor ล้อหน้าเสียครับ อาจจะเบิก4เส้นจบๆเลยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
สาย abs เปลี่ยนเป็นตัวๆไปก็ได้นะครับ ผมใช้รถมา 5 แสนกว่าโล ยังเปลี่ยนไปแค่ 2 เส้นเองครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Panta

• คนคุ้นเคย
 >:( ช่างแบบนี้ น่าเอาเรื่องเนาะ

• **
หน้าโมโหมากครับพี่ ตอนถอดฝาครอบไมล์มาดูใจสลาย หลอดไฟหายไป6ดวง ขาปุ่ม ปรับนาฬิกากับ ปุ่มเซ็ทไมล์ หัก