ผู้เขียน หัวข้อ: DIY project เปลี่ยนนาฬิกาของ E30 เป็นนาฬิกาตั้งโต๊ะ  (อ่าน 2371 ครั้ง)

thekiosk

• คนคุ้นเคย
    • KingOfAmulet
ปีใหม่นี้ผมมีความคิดหาของเล่นใหม่ แต่ยังคง concept นิยม BMW อยู่เหมือนเดิมครับ โดยครั้งนี้ผมจะเอา analog clock ของ E30 รุ่นที่เป็นเข็มคลาสสิคๆมาทำเป็นนาฬิกาตั้งโต๊ะ

นั่นคือเอามาวางบนโต๊ะทำงานเลยคับ

ตอนนี้รอของที่สั่งไว้กำลังจะมาถึง... DIY นี้จะค่อยๆทำแล้วค่อยๆ update แล้วคอยคิดตามกันนะครับ

พระเอกของงาน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ผมต้องหา adaptor แปลงไฟ 12v เพื่อจ่ายเข้านาฬิกา ทีนี้ก้อจับแต่งตัวขึ้นโต๊ะได้แล้วครับ

มารอดูรูปสำเร็จกันวันหลังนะครับ

thekiosk

• คนคุ้นเคย
    • KingOfAmulet
Re: DIY project เปลี่ยนนาฬิกาของ E30 เป็นนาฬิกาตั้งโต๊ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 10:25:33 »
แกะออกมาทำความสะอาดก่อน

แล้วประกอบกลับเข้าไปใหม่

ลองต่อกับ adaptor 12V
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ลองต่อกับไฟ 7V ก้อยังทำงานได้

ขั้นต่อไปจะหากล่องใส่เพื่อให้ดูสวยงาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2017, 10:35:04 โดย thekiosk »