ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟดับตรงช่องแสดงผล ระยะทาง นาฬิกา บนเรือนไมล์  (อ่าน 2158 ครั้ง)

Guy

• คนคุ้นเคย
เรียนพี่ๆสมาชิกครับ
ก่อนหน้านี้ ตรงช่องนี้ยังมีไฟโชว์อยู่บ้าง พอมองเห็นตัวเลขแสดงผลนะครับ
พอมาวันนี้เวลาสตาร์ทเครื่อง ส่วนนี้มืดไปเลยครับ แต่เครื่องยังใช้ได้ปกติครับ
อาการแบบนี้หลอดไฟมันขาดหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยครับ
Guy

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ไฟดับตรงช่องแสดงผล ระยะทาง นาฬิกา บนเรือนไมล์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 16:05:18 »
เบื้องต้นลองเช็คระบบไฟที่หน้าปัดดูก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้ามันเสียจริงๆก็ถอดเรือนไมล์มาซ่อมได้ครับไม่แพงครับ ยังไงขอให้หายไวๆนะครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ไฟดับตรงช่องแสดงผล ระยะทาง นาฬิกา บนเรือนไมล์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 16:13:53 »
ไปหรี่ไฟหน้าปัดหรือเปล่าครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Guy

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 16:36:25 »
ลองเช็คไฟหรี่แล้ว ไม่ใช่ครับ แล้วถ้ามันเสียจริงๆ ต้องซ่อมยังไง แบบไหนครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 16:46:21 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 22:20:00 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
น่ากลัวมากเลยครับ :o :o :o

min

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 02:14:07 »
อาการนี้ผมเคยเจอครับ ช่างบอกหน้าปัดเสีย แต่ช่างต้องถอดออกมาดูว่าเป็นรุ่นหลังดำ หรือหลังเทา เพื่อจะได้สั่งอะไหล่ได้ตรงรุ่น แต่เนื่องจากเป็นเวลาเย็นต้องคอยอะไหล่ และผมต้องใช้รถเลยให้ต่อกลับคืนไปก่อน แล้วค่อยกลับมาเปลี่ยนตอนอะไหล่มาถึง ปรากฏว่าหายเป็นปกติ เลยเข้าใจว่าแจ็คคงหลวมต่อไม่สนิท ทุกวันนี้ยังเป็นปกติสุขดีอยู่

Guy

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 07:08:20 »
ถ้าอาการเหมือนกัน อยากทราบว่าอะหลั่ยที่ว่ามันคืออะไรครับ

min

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:24:41 »
อะหลั่ยที่ว่าก็คือตัวหน้าปัดนั่นแหล่ะครับ มันจะมีสองแบบคือหลังดำ และหลังเทา ราคา 9,000.00 บาท ครับ

OaTt

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:14:52 »
รบกวนสอบถามรถปีอะไรครับ ? แล้วทำไมอยู่ๆถึงเป็นอย่างนี้ ขอข้อมูลเพื่อเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

Guy

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 13:42:01 »
e46 318i ปี 2001 ตาตก   เมื่อวานลองบิดกุญแจสตาร์ทไปตำแหน่งที่ 1 แล้วกดปุ่มซ้ายมือบนหน้าปัด
เพื่อจะลอง test ไฟทุกดวงบนเรือนไมล์ตามที่ post ไว้ใน DIY  เงียบครับ, ทำอะไรไม่ได้
เวลาบิดกุญแจสตาร์ทไปตำแหน่งที่ 2 ยังพอมองเห็น ตัวเลขระยะทางสะสม นาฬิกา ลางๆ ใช้ได้อยู่ครับ
หรือกดปุ๋มไฟเลี้วยด้านซ้ายเข้าหาคอพวงมาลัย สังเกตเห็นยังมีการเปลี่ยนแปลงได้ครับ รถก้อยังใช้ได้ปกติ
ดูแล้วคงต้องเปลียนใหม่ใช่ไหมครับ

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 13:55:18 »
ซื้อไมล์ใหม่จากเจ้าตามลิ้งครับ
แล้วไปเสียค่าโปรแกรมใหม่ที่ pp auto ลาดพร้าว 101

Guy

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 15:05:20 »
ขอบคุณที่แนะนำครับ