ผู้เขียน หัวข้อ: 330 ขับๆอยู่ ไฟหม้อน้ำ มาๆหายๆ สรุปช่างบอกแอร์เสีย  (อ่าน 1998 ครั้ง)

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
พอจอดและไปเชคน้ำ ระดับน้ำปรกติ  ผมเลยกังวลใจครับ กลัวเครื่องพัง ใครพอรู้อาการบ้าง  ???

แต่เครื่องมันหายร้อนช้ามากด้วย หรือผมสงสัยไปเองไม่รู้

ผมขับ 318 มาเครื่องพัง เลยวาง 330 ครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 16:53:05 โดย ppmoto69 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: 330 ขับๆอยู่ ไฟหม้อน้ำ มาๆหายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:39:55 »
แนะนำให้ไปเช็คระบบไฟใหม่ครับ เผื่อมีอะไรที่ต่อไม่สมบูรณ์อยู่นะครับ :-*

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
Re: 330 ขับๆอยู่ ไฟหม้อน้ำ มาๆหายๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:41:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แนะนำให้ไปเช็คระบบไฟใหม่ครับ เผื่อมีอะไรที่ต่อไม่สมบูรณ์อยู่นะครับ :-*

ขอบคุณครับ

OreO

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 14:31:33 »
ของผมด 330i ก็เคยเป็น น้ำไม่หายแต่ไฟติด ๆ ดิบ ๆ เพราะมันมีลมเข้าไปตอนขยับรถตอนเช้าแล้วเปิดฝาหม้อน้ำดู ก็ขับได้แต่คอยต้องดูความร้อน ตอนเช้าเครื่องเย็นเติมน้ำเข้าไปใหม่ก็หายครับ ไม่มีอะไรเสีย

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 16:59:44 »
ลองเติมน้ำไล่ลมดีๆ น่าจะหายนะครับ ของผมก็เป็นสองคันเลย เวลาน้ำน้อยกึ่งๆ พอวิ่งไปน้ำก็ไปวนในระบบ พอจอดน้ำก็คายมาที่หม้อพัก ไฟก็หาย น้ำก็เต็ม แบบนี้มาหลายหนเล่นเอาปวดหัวเลย ทั้ง m52 กะ n42 
 ถ้าไล่ลมไม่ดีหรือน้ำในระบบน้อยก็เป็นได้ครับ

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 13:46:35 »
ลองเติมน้ำไล่ลมดีๆ น่าจะหายนะครับ ของผมก็เป็นสองคันเลย เวลาน้ำน้อยกึ่งๆ พอวิ่งไปน้ำก็ไปวนในระบบ พอจอดน้ำก็คายมาที่หม้อพัก ไฟก็หาย น้ำก็เต็ม แบบนี้มาหลายหนเล่นเอาปวดหัวเลย ทั้ง m52 กะ n42 
 ถ้าไล่ลมไม่ดีหรือน้ำในระบบน้อยก็เป็นได้ครับ

เดี่ยวไปลองดูวันนี้ครับ ขอบคุณครับ  ;)

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
มีร้านแอร์ แนะนำไหมครับ ช่างบอกเปิดมาน้ำขาด ไล่แล้วหม้อน้ำไม่รั่วครับ

รบกวนด้วยครับ

qui20001

• ขาประจำ
    • Facebook
ลองเปิดฝาหม้อน้ำแล้วติดเครื่องดูครับ แล้วไล่ลมให้หมด ถ้าไม่มีฟองก็ไม่น่าจะมีรั่วในระบบ
การเช็คระดับน้ำต้องเช็คขณะเครื่องเย็น เวลาไล่ลมก็เช่นกัน ถ้าเย็นจะไล่ลมง่ายครับ
E38 728iA '02 M52TUB28
E39 523iA '03 Sport M52TUB24>>M54B30
W204 C200KOM '08 Avantgarde
Line ID: qui20001

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
ผมเคยเจอไฟตะเกียงอลาดินครับ ติดๆดับๆ สีแดงเลยหละ สรุปคือแอร์เสียเหมือนกัน เพราะเจ้า Pressure switch รั่วครับ
"ต้อง ครับ"

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
ผมเคยเจอไฟตะเกียงอลาดินครับ ติดๆดับๆ สีแดงเลยหละ สรุปคือแอร์เสียเหมือนกัน เพราะเจ้า Pressure switch รั่วครับ
อ้าวเป็นอาการเดียวกันเลยคะ..ลูกชายนินก็ติดๆดับๆ.แต่ยังไม่รู้ว่าเป็นอะไร ช่างปายเท่วยังไม่กลับเล๊ยเห็นบอกว่าน่าจะเป็นเซ็นเซอร์อะคะ ^-^..
(เจ้าของฉายาอาละดินเองก๊าฟ..อิอิ) :) :)

I LoVe..." KhUn-nGeN "

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
มีร้านซ่อมแนะนำไหมคัฟผม  :D

STI2011

• บุคคลทั่วไป
อ้าวเป็นอาการเดียวกันเลยคะ..ลูกชายนินก็ติดๆดับๆ.แต่ยังไม่รู้ว่าเป็นอะไร ช่างปายเท่วยังไม่กลับเล๊ยเห็นบอกว่าน่าจะเป็นเซ็นเซอร์อะคะ ^-^..
(เจ้าของฉายาอาละดินเองก๊าฟ..อิอิ) :) :)

มันเป็น ตะเกียงวิเศษ จริงๆครับ โผล่ขึ้นมาทีไร เงินในกระเป๋า หายวับ ไปกับตา 

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••

มันเป็น ตะเกียงวิเศษ จริงๆครับ โผล่ขึ้นมาทีไร เงินในกระเป๋า หายวับ ไปกับตา
55555..ถูกต้องแล้วคร๊าฟ..นี่ก็รอเสียตังค์อยู่คะ อิอิ :D :D :D

I LoVe..." KhUn-nGeN "