ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อเกมทาง ebay ท่านใดจัดการให้ผมได้มั่งครับ  (อ่าน 1979 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
ตามลิงค์นี้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ท่านใดเคยซื้อมั่งครับ ช่วยดูให้ทีว่ามันต้องเสียค่าแผ่น ค่าส่ง อะไรยังไงเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
 :-X
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
Re: จะซื้อเกมทาง ebay ท่านใดจัดการให้ผมได้มั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:55:58 »
GBP 34.99 (Approximately $56.05)
Shipping:   
To Thailand -- GBP 7.00 -- Royal Mail Airmail (Small Packets).

รวม 41.99    
41.99 ปอนด์สเตอร์ลิงอังกฤษ = 2065.07986 บาท อัตราแลกเปลี่ยนวันนี้ครับ

ยิ้มบางแสน

Re: จะซื้อเกมทาง ebay ท่านใดจัดการให้ผมได้มั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:57:50 »
พี่อ่อนจัดการให้ผมได้ไหมครับ เดี๋ยวผมโอนเงินให้

แล้วมันจะมีภาษีอะไรเพิ่มจากนี้ไหมครับ

::)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 12:19:50 »
อาจจะโดนภาษีหรือไม่โดนก็ได้ครับ แล้วแต่ดวง  :))

ผมจัดการให้ได้ครับถ้าต้องการ ส่วนราคาก็ 41.99 ปอนด์ตามอัตราแลกเปลี่ยนของ paypal ตอนซื้อเลยครับ  :-*

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 12:25:08 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อาจจะโดนภาษีหรือไม่โดนก็ได้ครับ แล้วแต่ดวง  :))

ผมจัดการให้ได้ครับถ้าต้องการ ส่วนราคาก็ 41.99 ปอนด์ตามอัตราแลกเปลี่ยนของ paypal ตอนซื้อเลยครับ  :-*

งั้นขออนุญาตเลยนะครับ รบกวนคุณ nuiba จัดการซื้อให้ผมด้วยครับ และช่วย PM เลขที่บัญชีพร้อมแจ้งค่าใช้จ่ายให้ผมด้วยครับ จะโอนเงินให้เย็นนี้เลย ขอบคุณหลายๆ คร้าบผม 

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 13:08:14 »
ราคาสินค้า 34.99 เหรียญ
ค่าชิปปิ้ง 7 เหรียญ

สินค้่าเดินทางด้วยเครื่องบิน ค่ารับใบตราส่ง ไม่เกิน 535 บาทไทย (แล้วแต่ว่าใช้บริษัทไหน เช่น DHL TNT FEDEX ราคาไม่เท่ากัน)
ค่าอากร อัตราสูงสุด 30% ของราคาสินค้า
ภาษี 7% ของราคาสินค้ารวมอากร
ค่าธรรมเนียมศุลกากร 200 บาท
ค่าบริการค่ารถขนส่งปลายทางแบบไม่ระบุเวลา ประมาณ 600-1200 บาทไทย

Ex change เท่าไหร่ระบุไม่ได้ ต้องแล้วแต่วันครับ

อากร และ ภาษี บอกไม่ได้ว่าจะโดนเท่าไหร่ เพราะว่าโดยส่วนมากจะเป็นสินค้าเคลียร์รวม หรืออาจจะไม่เสียเลยก็ได้แล้วแต่ดวงครับ

รายละเอียดคร่าวๆครับ ถ้าละเอียดมากกว่านี้คุยกันยาวแน่

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 13:12:31 »
ตายแล้ว มันจะแพงเว่อร์ไหมครับเนี่ย

เกมนี้เมืองไทยไม่มีร้านไหนนำเข้ามาขายเลย ก็เลยอยากซื้อเอง

ถ้าแพงโหดมากสงสัยต้องเปลี่ยนทางครับ กลัวเล่นแล้วกระอักเลือด อิอิ

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 13:31:36 »
ที่ผมเคยสั่งก็ราคาตาม 41.99ปอนด์ล่ะครับ เต็มที่ก็เสียภาษีเพิ่มตามราคาของ ถ้าโชคดีก็ไม่โดน ล่าสุดสั่งกีตาร์มาให้เพื่อน ของราคา 10000 โดนภาษีไป1770ครับ  :-*

oon_resist

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 13:33:36 »
จะลองเสี่ยงสั่งดูไหมล่ะ เดี๋ยวจัดการให้ แต่ผมสั่งของมาหลายอย่างล่ะยังไม่เคยโดนภาษีนะ ส่วนใหญ่เค้าจะติ๊ก Gift ให้

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 14:02:19 »
ลองเสี่ยงสั่งเลยดีกว่าครับ แต่กำลังเกรงใจพี่ๆ ทั้งสอง ทั้งพี่ oon_resist และ พี่ nuiba ยินดีจะช่วยทั้งสองคนผมตัดสินใจไม่ถูก

oon_resist

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 15:12:04 »
เอาสะดวกและสบายใจครับยิ้ม เรื่องเล็กน้อยไม่มีปัญหาอะไร เพราะมันแค่คลิ๊กหน้าจอเอง 5555

ถ้าให้ผมสั่งให้ก็โทรมาได้ครับ 083 4245858  :D :D :D

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 15:16:27 »
เอาสะดวกและสบายใจครับยิ้ม เรื่องเล็กน้อยไม่มีปัญหาอะไร เพราะมันแค่คลิ๊กหน้าจอเอง 5555

ถ้าให้ผมสั่งให้ก็โทรมาได้ครับ 083 4245858  :D :D :D

งั้นเดี๋ยวผมโทรให้พี่อ่อนสั่งให้นะครับ ยังไงก็ขอภัยพี่ nuiba ด้วยนะครับ โอกาสหน้าจะสลับมาให้พี่ nuiba สั่งให้ เพราะมีอีกหลายเกมที่อยากได้
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือครับ

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 16:48:23 »
ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องเกรงใจ ช่วยๆกันครับ  :D

kwan47

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 17:14:11 »
ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องเกรงใจ ช่วยๆกันครับ  :D

คุณnuiba สั่งครอบออนบอร์ดให้ผมเหอะ..

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 20:10:37 »

คุณnuiba สั่งครอบออนบอร์ดให้ผมเหอะ..

เพิ่งเข้าไปดูมาครับพี่ black chrome ยังไม่มีเลย แต่มีอันใหม่เป็นสี m ผมว่ามันแปลกๆ

Somchai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 20:27:14 »
ลองดูอันนี้  รู้ค่าใช้จ่าย แต่อัตราแลกเปลี่ยนแพง 1$ = 35 บาท นะครับ

เอา link หน้าที่ต้องการซื้อ ไปวาง แล้วรอดูmail แจ้งค่าใช้จ่าย  ไปโอนเงิน แล้วรอของ.....