ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ไฟหน้ารุ่น iase ที่เป็นปรับออโต้  (อ่าน 1701 ครั้ง)

tao-noble

• ขาประจำ
สอบถามครับ ไฟหน้ารุ่น iase ที่เป็นปรับออโต้

ทำให้มันไม่ปรับได้ไหมครับอยากให้มันนิ่งๆ

min

• แฟนพันธุ์แท้
Re: สอบถามครับ ไฟหน้ารุ่น iase ที่เป็นปรับออโต้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 00:44:46 »
มันก็น่าจะได้นะ ต่อตรงโดยไม่ผ่านตัวออโต้ (ความเห็นส่วนตัวและผมไม่ใช่ช่าง) แต่ผมแปลกใจมาก มันก็ดีอยู่แล้วทำไมถึงต้องการเช่นนั้นล่ะครับ? ???

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: สอบถามครับ ไฟหน้ารุ่น iase ที่เป็นปรับออโต้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2016, 23:18:42 »
ได้

มีสายไฟอยู่ชุดนึงหลังโคมไฟนั่นแหละ ลองถอดดูปั๊กอันเล็กๆหน่อย ลองไล่ถอดดูครับ ถอดผิดก็ไม่เสียหายครับ ของผมเคยเป็นปลั๊กหลุด ไฟไม่กระดก แต่ต้องถอดออกทั้งสองข้างนะ

tao-noble

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 11:27:28 »
ขอบคุณมากครับ ขอโทษทีครับผมถามผิด ทำไมผมพิมพ์ไปแบบนั้น ขอถามใหม่ครับ รุ่น iase ถ้าซื้อไฟหน้าใหม่ มันมี่กี่แบบครับ แบบที่มีมอเตอร์ปรับไฟสูงต่ำใช่ไหมครับที่เป็นของ iase แล้วถ้าแบบธรรมดาใส่ได้ไหม

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 13:56:08 »
รุ่น iase ไฟหน้าเป็นโคม  Projector (มีลูกแก้ว กระจายแสง) ในโคม และ มีชุดปรับขยับโคม ขึ้น - ลง ในตัว บางท่าน เรียกแบบ บ้าน ๆว่าไฟกระดก
เวลาขึ้นนั่งบนรถ บิดสวิทซ์กุญแจมาตำแหน่ง ON โคมไฟ จะปรับพลิก ขึ้นลง ตามน้ำหนักการบรรทุก เพื่อไฟหน้ารถ จะไม่ชี้ขึ้นสูง ส่องตา รถชาวบ้าน ครับ
 มันทำงานร่วมมกับ ขาปรับระดับไฟ ที่ติดตั้งอยู่ใต้ท้องรถ ซึ่ง มันเป็นลูกเล่น เทคโนโลยี เมื่อสิบกว่าปี ที่ผ่านมา ที่ BMW นำมาใช้
อาจจะล้ำหน้า จากยี่ห้ออื่นในเวลานั้นไปบ้าง อันนี้ ก็เป็นปกติ ตาม Style  ที่ BMW ที่มักเป็นผู้คิดค้น มาก่อนชาวบ้านเขา
จากคำถามถ้าซื้อโคมธรรมดา มาใช้ มันก็ใช้ได้ แต่ลูกเล่นไฟกระดกนี้ มันก็ไม่มี ตามสภาพของโคมธรรมดาที่ได้มา ครับ  :-X   :-X 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

tao-noble

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 13:07:21 »
อ้อ ขอบคุณมากเลยครับ