ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างคราบน้ำมันในหม้อน้ำ  (อ่าน 2255 ครั้ง)

chai03

• แฟนพันธุ์แท้
ล้างคราบน้ำมันในหม้อน้ำ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 23:56:14 »
พี่ๆครับเราใช้น้ำยาสูตรเชียงกงสีแดง ล้างคราบน้ำมันเกียร์ในหม้อน้ำ(สาเหตุจากออยเกียร์แตก) ได้ไหมครับ ล้างน้ำเปล่ามาเป็นสิบครั้งยังทิ้งคราบอยู่ครับ

e46m43

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ล้างคราบน้ำมันในหม้อน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 22:08:30 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พี่ๆครับเราใช้น้ำยาสูตรเชียงกงสีแดง ล้างคราบน้ำมันเกียร์ในหม้อน้ำ(สาเหตุจากออยเกียร์แตก) ได้ไหมครับ ล้างน้ำเปล่ามาเป็นสิบครั้งยังทิ้งคราบอยู่ครับ
อ่านดูในDIYของพี่สมนึกดูครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จำหน่ายกล้องมองหลังกระจกมองหลังพร้อมจอ 4.3" ตรงรุ่นแบบ 2 Channel(AV1,AV2)

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
Re: ล้างคราบน้ำมันในหม้อน้ำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 14:21:30 »
ถ้าถอดมาล้างข้างนอก ใช้น้ำยาล้างหม้อน้ำ ที่เป็นกรดล้างก่อน 1- 2 รอบ  และใช้น้ำยาล้างจาน ล้าง หลายๆ ครั้ง
อัด - ปล่อย - อัด - ปล่อย  ซึ่งหากเป็นหม้อน้ำ ที่ใช้งานมาสักระยะหนึ่ง ก็จะมีคราบตระกรัน  หลุดออกมาด้วย พร้อมกับคราบน้ำมัน ครับ
การล้าง ต้องให้มั่นใจ ว่าไม่มีน้ำยาล้าง หลงเหลือ ในระบบ หม้อน้ำ ก่อนการประกอบเข้าไปใช้งาน นะครับ  :-X   :-X 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์