ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอนิ่งไม่สามารถบังคับได้จากConsoleกลาง  (อ่าน 1739 ครั้ง)

Que

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สวัสดีครับ

อยากถามพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ พอดีวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมแบตเตอร์รี่หมด ไม่สามารถสตาร์ทรถได้ ก็พยายามจัมพ์กับรถอื่นก็ไม่ติดซักที สุดท้ายต้องเรียกร้านแบตเตอรี่มาเปลี่ยนให้ (น้องที่มาเปลี่ยน ก็เคยเปลี่ยนบีเอ็มคันอื่นๆมาก่อน)... แต่วันรุ่งขึ้น ผมพึ่งสังเกต หน้าจอตรงกลางรถไม่สามารถเปลี่ยนโหมดได้จาก Joystickตรงกลางรถครับ ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นเล่น CD หรือเปลี่ยนไปดู Vehicle Information อื่นๆได้เลยครับ แต่ยังสามารถเปลี่ยนคลื่นวิทยุ ปรับเสียงจากที่คอนโทรลตรงพวงมาลัยได้
ไม่แน่ใจ เกิดจากปัญหาอะไรครับ? เพราะรถผมขาดไฟนานเกินไป (ไม่เกิน2ชม.)? ผมควรเอาไปให้อู่บีเอ็มนอกเช็คก่อน? ไม่แน่ใจต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

อ่อ รถผม Series3 320DSE 2010

ขอบคุณครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: หน้าจอนิ่งไม่สามารถบังคับได้จากConsoleกลาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2016, 00:15:59 »
ลอง reset idive ดูก่อนครับ ใน vdo ก่อน 2010 LCI  แต่ ก็คล้ายๆ กันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2016, 00:17:43 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Que

• *
Re: หน้าจอนิ่งไม่สามารถบังคับได้จากConsoleกลาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2016, 23:41:43 »
ขอบคุณมากครับพี่Krisada เดี๋ยวผมจะลอง resetดูแล้วจะมาแจ้งผลนะครับ

Que

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 10:22:00 »
ผมได้ลองรีเซตโดยกดปุ่ม Powerตรงเครื่องเสียงไปประมาณ 15วินาที idriveหน้าจอมีการรีบูทแล้วครับ แต่อาการยังไม่หาย ยังไม่สามารถเปลี่ยนจากcontrol ตรงกลางได้ (แต่ปรับเสียง คลื่นวิทยุได้เฉพาะปุ่มตรงพวงมาลัย)

ไม่แน่ใจเกิดจากอะไร ผมควรทำยังไงดีครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 22:22:15 »
ต้องรอผู้รู้มาตอบต่อนะครับ หรือ ติดต่อสอบถามคุณบอย ก่อนเข้าศูนย์
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Que

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 14:15:09 »
ขอบคุณนะครับ ผมโทรไปปรึกษาคุณบอยมา เค้าก็ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน
ตอนเช้าเอาไปให้ร้านแบต เอาแบตออกแล้วเอาเข้าไปใหม่ อาการก็ยังไม่หายคับ คงต้องเอาเข้าอู่นอกให้ลองรีเซทดู :(