ผู้เขียน หัวข้อ: ีupdate การซ่อม e46 m43 สำหรับคนที่เจอปัญหาเครื่องสั่นนะครับ  (อ่าน 1907 ครั้ง)

kombig

• บุคคลในตำนาน
ีupdate การซ่อม e46 m43 สำหรับคนที่เจอปัญหาเครื่องสั่นนะครับ

ผมไปซื้ออะไหล่มาเอง แท่นเครื่อง แท่นเกียร์ ต้องเอาของตรงรุ่นมาให้นะครับเอาของ n42 มาใส่ไม่ได้ รวมไปถึีงของ e36

แล้วหัวเทียนต้องตรงรุ่นของมัน 4 เขี้ยว ผมจำเบอร์ไม่ได้ ลองหาใน real oem

เปลี่ยนแล้วนิ่ง ยังกะรถใหม่เลยครับ

ตอนนี้เหลือเก็บงาน เสียงดังกึกๆๆที่คอ

ช่วงล่างเปลี่ยนบูชปีก ปีกนก m แล้วก็ กันโคลงไปแล้วยังดังอยู่ สงสัยรอบหน้าต้องจัด ลูกหมากคันชักคันส่ง ใหม่ แล้วก็ยอยใหม่ โดยรวมดีขึ้นเยอะ เลยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ยินดีด้วยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

etubbped

• ขาประจำ
ขอบคุณครับ แก้ปัญหาที่คอพวงมาลัยได้แล้วมาแจ้งอีกนะครับ  :cheerup: