ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ ขอความรู้ครับ  (อ่าน 1692 ครั้ง)

Smile_bug

• มือใหม่หัดขับ
  • *
มือใหม่ ขอความรู้ครับ
« เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 13:57:09 »
สวัสดีครับ...
กำลังจะตัดสินใจซื้อ318มาใช้สักคันครับผม แต่ทราบมาว่า E46 มักจะมีปัญหาเรื่องระบบหลายๆอย่าง
ผมจึงอยากจะขอรบกวนหลายๆท่านผู้รู้หน่อยครับ ว่าจะต้องดูรถยังไงบ้างครับ ปัญหาหลักๆของรุ่นนี้มีอะไรบ้าง
ขอบคุณครับผม...

::dance::

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: มือใหม่ ขอความรู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 16:25:38 »
ลองขับดูครับ ถ้าเขาให้ลองขับ แล้วแกล้งไปที่รถติดๆดู ^^

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

jobzerer

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 20:06:14 »
ไม่มีอะไรซับซ้อนครับ ดูแลรักษาเหมือนรถญี่ปุ่นทั่วไป หมั่นเข้ามาดูเว็บบอร์ดบ่อยๆ ในนี้มีเทพเยอะ ที่ต้องใส่ใจเป็นพิเศษคือเรื่องการระบายความร้อน แนะนำให้ไปเล่นที่ 323 หรือสูงกว่าครับ ยินดีต้อนรับล่วงหน้า

eam

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 06:45:15 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สวัสดีครับ...
กำลังจะตัดสินใจซื้อ318มาใช้สักคันครับผม แต่ทราบมาว่า E46 มักจะมีปัญหาเรื่องระบบหลายๆอย่าง
ผมจึงอยากจะขอรบกวนหลายๆท่านผู้รู้หน่อยครับ ว่าจะต้องดูรถยังไงบ้างครับ ปัญหาหลักๆของรุ่นนี้มีอะไรบ้าง
ขอบคุณครับผม...

::dance:: แต่อ่านกระทู้ในเวบก็แทบจะมีทุกอย่างแล้วนะครับ ทั้งเบอร์เพื่อนสมาชิกไว้คอยให้คำปรึกษาเรื่องซ่อมบำรุง รายชื่ออู่ อะไหล่ เท่าที่ใช้มา E46 มีปัญหากับผมอยู่เรื่องเดียวขับแล้วคุณจะไม่อยากขับรถญี่ปุ่นอีก