ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยสกับเครื่องเสียง e46 ครับ  (อ่าน 1831 ครั้ง)

ToMay

• คนคุ้นเคย
  • มือใหม่ ใจรัก bmw
คือยังคงสงสัยนิสๆ 
จอ 2 din หากจะใส่ e46   จะได้ย้ายชุดแอร์ ลงด้วยใช่ไหมครับ 
แล้ว ในการเดินสายไฟ ต่างๆ ต้องเดินแบบไหนเพื่อไม่ให้เกิดปัญหากับรถครับ  ขอความรู้ด้วยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สอบถามเกี่ยสกับเครื่องเสียง e46 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 11:00:09 »
2 din แท้ๆ นอกจากย้ายชุดแอร์แล้วก็ต้องตัดตู้แอร์ด้วยครับ ส่วนเรื่องสายไฟคงไม่น่ามีปัญหาทำกันมานานแล้ว

เดี๋ยวนี้เห็นมีขาย sony ที่เป็นจอออกมาไม่ต้องตัดตู้แอร์ แต่ใช้ cd ไม่ได้ ออกมาขายแล้ว ลองหาดูครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ToMay

• คนคุ้นเคย
  • มือใหม่ ใจรัก bmw
Re: สอบถามเกี่ยสกับเครื่องเสียง e46 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 21:16:36 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
2 din แท้ๆ นอกจากย้ายชุดแอร์แล้วก็ต้องตัดตู้แอร์ด้วยครับ ส่วนเรื่องสายไฟคงไม่น่ามีปัญหาทำกันมานานแล้ว

เดี๋ยวนี้เห็นมีขาย sony ที่เป็นจอออกมาไม่ต้องตัดตู้แอร์ แต่ใช้ cd ไม่ได้ ออกมาขายแล้ว ลองหาดูครับ
ขอบคุณครับ

Kumphanart

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 19:25:31 »
2 DIN นี่มี 2 แบบครับ ถ้าเอาแบบ มียี่ห้อก็คงตามท่านข้างบนว่าครับ
ถ้ายอมใช้ของจีนก็ไม่ต้องตัดครับ หน้าตาดูดีกลมกลืน แต่เรื่องเสียงก็นานาจิตตังครับ