ผู้เขียน หัวข้อ: จอDVD 2Din ตรงรุ่น มีของอะไรมั่งครับ  (อ่าน 2897 ครั้ง)

nuttyconga

• ขาประจำ
จอDVD 2Din ตรงรุ่น มีของอะไรมั่งครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:31:09 »
ตอนนี้มีความคิดจะเปลี่ยนจอครับ จอตรงรุ่นเนี่ย มัีนมียี่ห้ออะไรมั่งอะครับ หายากจัง  O0 เคยเห็นแว๊ป ๆ ไม่มียี่ห้อ 2x,xxx ไม่รู้จะโอมั๊ย ขอคำแนะนำด้วยครับ หรือจะหาหน้ากากใส่จอทั่วไปดี  ??? แต่ส่วนตัวผมว่ามันไม่สวยอ่ะ อยากได้จอตรงรุ่นเลย แนะนำด้วยคร้าบ  :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: จอDVD 2Din ตรงรุ่น มีของอะไรมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:41:03 »
มารอฟัง....เพราะผมก็หาอยู่เหมือนกัน อันเก่าเป็นเทปอยู่เลยครับฮะฮะ  :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: จอDVD 2Din ตรงรุ่น มีของอะไรมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 11:11:30 »
คุณภาพเสียงปานกลางครับ แต่หลากหลายดีในการใช้งาน  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 12:02:12 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คุณภาพเสียงปานกลางครับ แต่หลากหลายดีในการใช้งาน  :-*

+1 ครับ Front เดิมติดรถเสียงดีนะครับ แต่ตัวนี้มันตรงรุ่นก็จริง คุณภาพก็ไม่เท่าไหร่ แค่มีฟังก์ชั่นการใช้งานหลากหลายเท่านั้นเองครับ

โดยส่วนตัว ผมเคยเปลี่ยนให้เพื่อนไปแล้ว คุณภาพเสียงไม่เท่าไหร่ครับสำหรับตัวตรงรุ่น 2 Din อ่อ ลืมบอก จริงๆมันแค่ 1.5 Din นะครับ
ถ้าต้องการคุณภาพเสียงที่ดีจริงๆ ก็ต้องยอมหักใจไปใส่ 1 Din ธรรมดา ที่ราคาตามกระเป๋ารับได้ อาจจะไม่สวย แต่คุณภาพดีกว่าครับ ส่วนตัวผมเปลี่ยนใส่ 1 Din ไปเรียบร้อยแล้ว เพราะว่าฟังก็ชั่นพอๆกันกับแบบตรงรุ่น แต่ราคาเบากว่าเยอะครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

STI2011

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 15:44:25 »
เคยคิดจะติดเหมือนกัน ราคา 2หมื่นกว่า ผลิตที่จีน ก็เลยถอยมาตั่งหลักก่อน

ผมว่ามันแพงไป กับ ของไม่มียี่ห้อ และคุณภาพที่ไวใจไม่ได้

ส่วน 2 din ใน e46 ถ้าจะใส่ต้อง ตัดตู้ แอร์ออกถึงจะใส่ได้

แต่ไม่ค่อยมีคนทำกัน...

ของผมก็ใส่ 1din อยู่แต่เป็นรุ่นป๊อปอัพมีจอ