ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติบัตรเครดิตจ่ายช้ากี่วันเขาถึงโทรตามครับ  (อ่าน 8982 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
เผอิญแฟนเขาให้ผมมาใช้ 1 ใบ (เขามีหลายใบหลายค่าย) บัตรที่ให้ผมใช้กำหนดจ่ายวันที่ 9 ของเดือน ช่วงปีใหม่เผอิญผมลืมจ่าย มาจ่ายเอาวันที่ 11 พอวันที่ 12 เจ้าหน้าที่ธนาคารโทรมาทักท้วงว่ายังไม่ชำระค่าบัตร แฟนก็งงก็เลยตอบไปว่าจ่ายไปแล้วเรียบร้อยเมื่อวันที่ 11 เจ้าหน้าที่จึงยอมวางสาย แต่เห็นแฟนบอกว่าตอนที่โทรมาสอบถามนั้นเจ้าหน้าที่พูดจาไม่ค่อยดี เหมือนทวงหนี้เงินกู้เลย จริงๆ ไม่ได้ติดใจอะไรหรอกครับ แต่แฟนเขาไม่เคยโดนก็เลยแค่สงสัยว่าปกติแล้วถ้าจ่ายช้ากี่วันเขาจึงจะโทรตาม เพราะเห็นเพื่อนผมจ่ายช้าตั้งนานก็ไม่เห็นจะโดนโทรตามเลยครับ อยากทราบไว้่เป็นความรู้เฉยๆ ครับผม

:))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
ประมาณ  5 7 วัน ครับไม่รวมเสาร์ อาทิตย์ แต่ถ้ามาแฟนคุณยิ้ม จ่ายหลังบ่าย 2  ถ้าผมจำไม่ผิดมันจะยังไม่ updated ครับ เช่นจ่ายตาม counter service  O0
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Chetcck

• แฟนพันธุ์แท้
ประมาณ 2 วันก็เริ่มโทรตามแล้วครับ แต่อาจจะยังไม่มีค่าปรับเกิดขึ้นครับ
ขายรถบรรทุกขนาด เล็ก กลาง ใหญ่ ISUZU 4-12 ล้อ
รับปรึกษาการต่อตัวถังรถบรรทุกทุกชนิด และ ให้คำปรึกษา
ด้านการจัดไฟแนนซ์รถบรรทุกขนาดใหญ่
E-Mail:[email protected]
มือถือ : 08-1969-7168

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
ของผมวันเดียวก็เสียงเข้มๆแล้วครับ

Chris

ของผมค่างวดรถแท็กซี่ครับ
ครบวันที่15 คือเมื่อวาน เชื่อมั๊ย10.30น. โทรมาแล้ว มีการแกล้งถามว่าจะโอนมาหรือจะเข้าไปจ่าย
ผมคาใจมากเลย เพราะมันยังไม่เลยเที่ยงคืนวันที่15เลย แล้วจะโทรมาทำไม กะว่าจะเข้าไปจ่ายตอนบ่าย
เพราะพึงจะกลับมาจาก ตจว ตอน10.00นี่เอง ยังไม่หายเหนื่อยเลย
แถมตอนโทรมา ก็บอกว่า ''จาก9329ค่ะ'' แล้วผมจะรู้มั๊ยว่ามันคืออะไร
ผมเลยถามกลับว่า''9329อะไร'' แล้วเค้าถึงตอบกลับว่า ''แท็กซี่ 9329 ค่ะ''
บังเอิญเราก็มีแท็กซี่หลายคัน ใครจะไปจำทะเบียนหมด
พอผมไปจ่าย ผมเลยถามว่า เมื่อกี้ใครโทรไปหาผม แล้วผมก็บอกเค้าว่า ทีหลังให้พูดว่า ''โทรมาจากเต้นเฮียอ๊อด เรื่องแท็กซี่ ทะเบียน 9329นะค่ะ''
แล้วผมก็บ่นต่อว่า ''แล้วนี่มันยังไม่สิ้นวันเลย จะโทรมาตามทำไม''
 >:(
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

spiritzas

• บุคคลในตำนาน
ระวังนะครับพวกนี้มันจะค้นข้อมูลจากบัตรเครดิตแล้วโทรมาอ้าวซี๊ซั๊วววง เมื่อก่อนแม่ผมโดนประจำจนเลิกใช้ไปเลยล่ะครับ น่ารำคาญเกินเดี๋ยวตามผิดบ้าง ยื่นข้อเสนอบ้าง ประกันภัย อุบัติเหตุบ้าง จ่ายไม่ครบบ้าง จ่ายไม่ครบบ้าง สารพัดอ้างเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2013, 11:12:08 โดย spiritzas »
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

tonbabu

นับจากวันครบกำหนดชำระ 2 วันครับ ทางแบงก์จะเริ่มตรวจสอบ ยอดการชำระหนี้ ว่าเข้ามาหรือยังครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ครบวันที่15 คือเมื่อวาน เชื่อมั๊ย10.30น. โทรมาแล้ว มีการแกล้งถามว่าจะโอนมาหรือจะเข้าไปจ่าย
ผมคาใจมากเลย เพราะมันยังไม่เลยเที่ยงคืนวันที่15เลย แล้วจะโทรมาทำไม กะว่าจะเข้าไปจ่ายตอนบ่าย
เพราะพึงจะกลับมาจาก ตจว ตอน10.00นี่เอง ยังไม่หายเหนื่อยเลย
แถมตอนโทรมา ก็บอกว่า ''จาก9329ค่ะ'' แล้วผมจะรู้มั๊ยว่ามันคืออะไร
ผมเลยถามกลับว่า''9329อะไร'' แล้วเค้าถึงตอบกลับว่า ''แท็กซี่ 9329 ค่ะ''
บังเอิญเราก็มีแท็กซี่หลายคัน ใครจะไปจำทะเบียนหมด
พอผมไปจ่าย ผมเลยถามว่า เมื่อกี้ใครโทรไปหาผม แล้วผมก็บอกเค้าว่า ทีหลังให้พูดว่า ''โทรมาจากเต้นเฮียอ๊อด เรื่องแท็กซี่ ทะเบียน 9329นะค่ะ''
แล้วผมก็บ่นต่อว่า ''แล้วนี่มันยังไม่สิ้นวันเลย จะโทรมาตามทำไม''

เหตุการณ์แบบพี่ ผมก็เคยโดนครับ ของ KTC ครบดิววันที่ 19  ตอนนั้นผมกำลังจะขึ้นเครื่อง จากหาดใหญ่ กลับ กท มันโทรมาหาผมเลย

ผมก็บอกไปว่า วันนี้วันครบกำหนดเด่วผมกลับไปจ่ายให้ ยอดหนี้แค่ 400 บาทเองครับ เชื่อมั้ย อีกเดือน มันส่งบิลมาเก็บค่า ติดตามหนี้ 200

มันบ้าป่าววะ ทวงหนี้ 400 มีค่าติดตาม 200 ผมโทรไปด่าตั้งแต่ call center ยันฝ่ายติดตามหนี้ ถ้ามันไม่เวฟ จะกวนมันไม่เลิก มันเลยยอม

กวนทีนจริงๆ ยังไม่เลยกำหนดชำระ แต่ทะลึ่งคิดค่าติดตามหนี้  C:-) C:-) C:-)

Chris

นับจากวันครบกำหนดชำระ 2 วันครับ ทางแบงก์จะเริ่มตรวจสอบ ยอดการชำระหนี้ ว่าเข้ามาหรือยังครับ

เหตุการณ์แบบพี่ ผมก็เคยโดนครับ ของ KTC ครบดิววันที่ 19  ตอนนั้นผมกำลังจะขึ้นเครื่อง จากหาดใหญ่ กลับ กท มันโทรมาหาผมเลย

ผมก็บอกไปว่า วันนี้วันครบกำหนดเด่วผมกลับไปจ่ายให้ ยอดหนี้แค่ 400 บาทเองครับ เชื่อมั้ย อีกเดือน มันส่งบิลมาเก็บค่า ติดตามหนี้ 200

มันบ้าป่าววะ ทวงหนี้ 400 มีค่าติดตาม 200 ผมโทรไปด่าตั้งแต่ call center ยันฝ่ายติดตามหนี้ ถ้ามันไม่เวฟ จะกวนมันไม่เลิก มันเลยยอม

กวนทีนจริงๆ ยังไม่เลยกำหนดชำระ แต่ทะลึ่งคิดค่าติดตามหนี้  C:-) C:-) C:-)
แล้วผมจะโดนค่าโทรทวงหนี้มั๊ยหนอ O0
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''