ผู้เขียน หัวข้อ: *** คู่มือขับรถ ฉบับเร่งด่วน ( กระทู้เอาฮ่า ) ***  (อ่าน 1758 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 07:56:52 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: *** คู่มือขับรถ ฉบัยสั้น ( กระทู้เอาฮ่า ) ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 17:55:54 »
คนที่แปะกระดาษเครียดเลยนะเนี่ย

จะว่าไปเรื่องขับซ้ายขวานี่ ได้ลองขับในประเทศที่พวงมาลัยซ้ายก็ตื่นเต้นดีเหมือนกันนะครับ
เข้าเลนผิดโดนด่าคนที่บ้านก็หลายหน

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: *** คู่มือขับรถ ฉบัยสั้น ( กระทู้เอาฮ่า ) ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:01:22 »
ตอนหัดให้ภรรยาขับรถ ผมรู้เลยว่าคนที่ตื่นเต้นตอนขับรถเป็นไง
เรื่องซ้ายเรื่องขวานี่เขาลืมจริงๆนะครับ อย่างผมบอกให้เลี้ยวขวา
ยังมีถามคืนว่า "ขวาไหน ทางนี้หรือหรือทางนู้น"

เอ๋า ในโลกนี้มันก็มีขวาเดียวนั่นแหละ

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:57:17 »
ผมก้อลืมบ่อยครับ

ก้านไฟเลี้ยวรถยุโรป กับญี่ปุ่นไม่เหมือนกัน

เปิดพลาดไปที่ปัดน้ำฝนหลายรอบแล้ว   O0

tonbabu

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 19:01:55 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมก้อลืมบ่อยครับ

ก้านไฟเลี้ยวรถยุโรป กับญี่ปุ่นไม่เหมือนกัน

เปิดพลาดไปที่ปัดน้ำฝนหลายรอบแล้ว   O0

ใช่คับ ตอนแรกขับนิสสันที่บ้าน พอมาขับ BM ตกใจ  ;D ;D ;D