ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง M43 - รอบเครื่องขึ้นช้ามากกก = =" วิเคราะห์ทีคับผม  (อ่าน 2359 ครั้ง)

polarisz13

• คนคุ้นเคย
เครื่อง M43 318i

วิ่งมาด้วยความเร็วคงที่ .... ประมาณ 80-100 km
หลังจากนั้น ลองเหยียบคันเร่ง เพื่อจะให้ขึ้นไปประมาณ 160 km

แต่ผลปรากฏว่า .... หลังจากเหยียบคันเร่งจม เข็มรอบเครื่องนิ่ง รอประมาณ 5 วินาที
เข็มรอบเครื่องค่อยๆกระชากขึ้น ><"

น่าจะเป็นมาจากอะไรครับผม ยิ่งตอนแซงเหยียบกดจม + ย้ำ  มันดีเลย์อย่างที่กล่าวไป รอบไม่ขึ้นทันทีทันใด
รบกวนด้วยครับ

- ที่ไปซ่อมมาล่าสุด [ เปลี่ยนหม้อน้ำ ] [ ช่วงล่างหน้าทั้งหมด ] [ ยางซีลวาล์ว ] [ คอยล์ 4 ตัว ]
- ปัญหาที่พบตอนนี้ [ น้ำมันเครื่องหายนิดหน่อย  แล้วก็มีเสียงดังวี๋ ดังลากยาว ...... ตอนเหยียบคันเร่ง ]

ขอบคุณครับ .. ตอนนี้ซ่อมไปเกือบ 6 หมื่นแล้ว ไม่สมบรูณ์สักที = =" แต่ใจก็ยังรัก E46 อยู่

==================================================================

แถมอีกปัญหาครับ - อาการหน้าไว แค่วิ่งถนนคอนกรีต ถ้าปล่อยพวกมาลัยนี่คือ จะสั่นๆ
แล้วมันรู้สึกเหมือนพวกมาลัยเบา หลวมๆ น่าจะมาจากสาเหตุอะไรคับ

อยากให้มันหายๆ ขับสบายๆ เบื่อคนรอบข้างชอบบ่น = ="  ยังไงก็ขอบคุณครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
ลองดูเป็นแนวทางครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »