ผู้เขียน หัวข้อ: Diy แผงครอบชายบันได แค่ใช้ด้วยสายลัดสองเส้นเท่านั้น  (อ่าน 5069 ครั้ง)

pargaye46

• มนุษย์ปกติธรรมดาในมุมสงบ
  • คนคุ้นเคย
สวัสดีครับ มาแนะนำการซ่อม แผงครอบชายบันได แค่ใช้อุปกรณ์ง่ายๆ สายรัด 2 เส้นเท่่านั้น แต่ใช้ได้นาน แผงครอบชายบันไดของใครประสบปัญหาที่ล็อกกิ๊บหักหรือแตก  แต่สภาพยังดีอย่าทิ้งครับ สามารถนำมาแก้ไขได้ ทั้งด้านซ้ายและด้านขวา มาลองทำกันครับ ไม่รู้ว่าเคยมีการนำเสนอหรือยัง ต้องขออภัยหากเคยมีการนำเสนอแล้วนะครับ
ถอดออกมาได้เลยครับ

จะเห็นว่าที่ล็อคพังแล้ว เพราะถอดแบบไม่ถูกวิธี

เตรียมอุปกรณ์คือ สายลัด และตัวล็อคกิ๊บที่ติดกับตัวถังรถซึ่งของเดิมยังใช้ได้อยู่ สภาพยังใช้งานได้ครับ

นำสายลัด มาลัดเข้ากับกิ๊บให้แน่นแล้วแต่จะใช้สายลัดกี่เส้นก็สุดแล้วแต่ รถผมนี่ต้องแน่นหนานิดนึงผมใช้ 2 เส้นครับ จะมีช่องให้สอดสายรัดได้พอดี เขาทำมาไว้เพื่อสิ่งนี้หรือเปล่า

ถ้ามันแตกหรีือหักทั้ง สองด้าน ก็ทำการมัดให้แน่นทั้งสองด้านครับ อาจจะหน้าตาไม่ดี ซึ่งไม่ต้องกังวลครับ เมื่อประกอบเสร็จจะไม่เห็นความขึ้เหล่แบบนี้แล้วครับ

ประกอบกับเข้าที่เดิม เป็นอันว่าเสร็จแล้วครับ ง่ายมากๆ อิอิ แน่นกว่าของเดิมซะอีก555

แต่ถึงอย่างไรผมต้องขอโทษ ร้านขายอะไหล่ที่ขายชิ้นส่วนของแต่ง แบบนี้นะครับ หวังว่าคงไม่เอาหนังสติ๊กยิงกระผมนะครับ..โทษฐานทำให้เขาเสียรายได้ครับ 5555

ที่ทำแบบนี้ก็เพราะ เสียดายของดูแล้วสภาพก็ยังดีอยู่จะทิ้ง ก็น้ำตาจะไหล...ครับผม ;D :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2017, 19:33:52 โดย pargaye46 »

NONG KORAT

• ขาประจำ