ผู้เขียน หัวข้อ: ...  (อ่าน 10749 ครั้ง)

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
...
« เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 22:59:25 »
 :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2013, 00:51:33 โดย Fortis »

asune46

• บุคคลทั่วไป
Re: ฝากตาตก เก่าๆสักคันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 23:28:07 »
สวยงามมากเลยครับ สาวกตาตก
ถามนิดนะครับ นี่ท่อไอเซนแมนเลยป่าวครับ :D

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 23:32:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สวยงามมากเลยครับ สาวกตาตก
ถามนิดนะครับ นี่ท่อไอเซนแมนเลยป่าวครับ :D

ใช่ครับ ทั้งใบเลยครับ  ;)

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 01:28:33 »
 :D เคยเจอคันนี้ที่อู่แว้บๆ สวยมากค่า จัดเตมทุกเมดอะ

ชอบฝาโปรงกะเสาผ้าเคฟล่ามากๆ สุดๆ >:D

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 07:43:13 »
คันนี้ไปเจอตัวเป็นๆมาแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบๆ สวยครับ ตาตกเราจัดเต็มทุกคันนะครับ555 :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 16:35:59 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คันนี้ไปเจอตัวเป็นๆมาแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบๆ สวยครับ ตาตกเราจัดเต็มทุกคันนะครับ555 :))

5555  ;)

:D เคยเจอคันนี้ที่อู่แว้บๆ สวยมากค่า จัดเตมทุกเมดอะ

ชอบฝาโปรงกะเสาผ้าเคฟล่ามากๆ สุดๆ >:D

555

29_FEB_s3.46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:04:10 »
คันข้างๆอ่ะ  >:D

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:23:16 »
วันนี้ขอบคุณคุณ Fortis มากค่ะ ที่เข้าไปอู่เป็นเพื่อนนานมากๆ O0
มีโอกาสได้ลองนั่งรถคุณ Fortis ระหว่างรอช่างแอ๊ดทำกระจกให้ลงตัว
รถคุณ Fortis ให้ความรู้สึกแปลกประหลาดกว่า คันอื่นๆที่เคยสัมผัสมาค่ะ
เกียร์ AT แต่ให้ความรู้สึกดึง กระชาก กด ราวกับเกียร์ MT >:D

แปลกมากๆค่ะ เหมือนเกียร์กับเสียงท่อสัมพันธ์กันเหมือนขับเกียร์กระปุกที่ผูกโบไว้55
ส่วนตัวชอบค่ะช่วงล่าง ฟีลลิ่ง เสียงท่อสัมพันธ์กัน กับจังหวะกดสนุกๆบนถนนโล่งๆค่ะ :D

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 02:11:48 »
วันนี้ขอบคุณคุณ Fortis มากค่ะ ที่เข้าไปอู่เป็นเพื่อนนานมากๆ O0
มีโอกาสได้ลองนั่งรถคุณ Fortis ระหว่างรอช่างแอ๊ดทำกระจกให้ลงตัว
รถคุณ Fortis ให้ความรู้สึกแปลกประหลาดกว่า คันอื่นๆที่เคยสัมผัสมาค่ะ
เกียร์ AT แต่ให้ความรู้สึกดึง กระชาก กด ราวกับเกียร์ MT >:D

แปลกมากๆค่ะ เหมือนเกียร์กับเสียงท่อสัมพันธ์กันเหมือนขับเกียร์กระปุกที่ผูกโบไว้55
ส่วนตัวชอบค่ะช่วงล่าง ฟีลลิ่ง เสียงท่อสัมพันธ์กัน กับจังหวะกดสนุกๆบนถนนโล่งๆค่ะ :D

รถผมเดิมๆครับคุณปาย ลองเปิดฝากระโปรงดูได้

แต่อย่าขึ้น hoist อิอิ

ช่วงล่างใส่มาพอสมควรครับ ทั้ง urethane rigi collar stabilizer เผื่อไว้หลุดๆตอนเมา  O0

คันข้างๆอ่ะ  >:D

e350 หรือ nsx ครับ :-[

29_FEB_s3.46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:13:31 »
NSX ครับ  ::)

chogunkku

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 16:46:15 »
รถสวยมากๆๆครับพี่เรย์แถมของแต่งพี่เรย์แต่ละชิ้นนี่เทพๆหายากๆทั้งนั้น >:D ผมว่าตาตกนี่อมตะและคลาสสิคมากๆครับพี่  ;) ;) ;) ,, ใครว่าเก่าก็ไม่เป็นไรครับพี่ เหมือนคำพูดพี่ อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ ในคอนเสิร์ตสดเพลง ฟั่นเฟือน พูดว่า "แก่ แต่ เก๋า ใม่ไช่แก่แร้ว เก๋าเจ๋ง" 5555  :)) :)) :)) :))

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 19:33:08 »
รถสวยมากๆๆครับพี่เรย์แถมของแต่งพี่เรย์แต่ละชิ้นนี่เทพๆหายากๆทั้งนั้น >:D ผมว่าตาตกนี่อมตะและคลาสสิคมากๆครับพี่  ;) ;) ;) ,, ใครว่าเก่าก็ไม่เป็นไรครับพี่ เหมือนคำพูดพี่ อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ ในคอนเสิร์ตสดเพลง ฟั่นเฟือน พูดว่า "แก่ แต่ เก๋า ใม่ไช่แก่แร้ว เก๋าเจ๋ง" 5555  :)) :)) :)) :))

ขอบคุณครับ โชกุน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 19:51:42 »
ตาตกในนี้มีธรรมดากันที่ไหน จัดแบบเต็มๆครับ แต่ถ้าเบื่อพวง m เมื่อไหรบอกผมนะครับ เห็นแล้วจีดเลยครับ >:D >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 20:29:13 »
ตาตกในนี้มีธรรมดากันที่ไหน จัดแบบเต็มๆครับ แต่ถ้าเบื่อพวง m เมื่อไหรบอกผมนะครับ เห็นแล้วจีดเลยครับ >:D >:D

ได้ครับ ของมันอวบๆ จับแล้วเต็มมือดีครับ  ;)

chogunkku

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 20:40:21 »
พี่เรย์ครับ พวงมาลัย M นี่ราคาประมานเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ครับ อาสภาพดีๆหน่อยนะครับพี่  >:D

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 20:53:07 »
พี่เรย์ครับ พวงมาลัย M นี่ราคาประมานเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ครับ อาสภาพดีๆหน่อยนะครับพี่  >:D

M ธรรมดา ไม่มี paddle shift ราคา 15000 ครับ

M มี paddle shift ราคา 20000 ครับ

หากเป็น alcantara ก้อบวกไปอีก 5000 ครับ

ราคาที่บอกยังไม่รวม airbag แบบกลมนะ ใครรุ่น 3 ก้านใส่ได้เลย

airbag กลม ประมาณ 7-8 พันครับ

ราคามือสองนะครับ แล้วแต่ช่วงคนปล่อยครับ ขึ้นกับสภาพด้วย

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 21:48:10 »
ถ้างบพอเอาแบบใหม่ๆเลย โชกุน หนังจะสวยมาก...

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 23:04:06 »
หม้อพักปลาย EISENMANN RACE EDITION  ราคาแรงไหมครับ  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 23:10:56 »
หม้อพักปลาย EISENMANN RACE EDITION  ราคาแรงไหมครับ  :-X

เบิกใหม่ ประมาณ 35000 ครับพี่

GaB

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46セダン
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 01:14:50 »
NSX นี่รถในฝันอีกคันของผมเลยครับ ชอบตั้งแต่เด็กๆเลย :(

พอจะมีรูป NSX มาอวดบ้างมั้ยครับ? :-[

chogunkku

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:44:48 »
ขอบคุณพี่เรย์มากๆนะครับ :-X :-X :-X ,, ขอบคุณมากๆครับพี่ต้อม ผมก็เล็งๆไว้อยู่เหมือนกันครับ เพราะ มันสวยและดูสปอร์ตดีครับ อิอิ แต่ต้องรอตังก่อนครับพี่  >:D

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 19:12:46 »
NSX นี่รถในฝันอีกคันของผมเลยครับ ชอบตั้งแต่เด็กๆเลย :(

พอจะมีรูป NSX มาอวดบ้างมั้ยครับ? :-[

NSX รถรุ่นพี่ครับ

ขอบคุณพี่เรย์มากๆนะครับ :-X :-X :-X ,, ขอบคุณมากๆครับพี่ต้อม ผมก็เล็งๆไว้อยู่เหมือนกันครับ เพราะ มันสวยและดูสปอร์ตดีครับ อิอิ แต่ต้องรอตังก่อนครับพี่  >:D

พร้อมเมื่อไหร่ บอกมาได้เลยครับ ยินดีครับโชกุน

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 17:23:54 »
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2013, 00:52:34 โดย Fortis »

chogunkku

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:36:54 »
ขึ้น Dyno นี่ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่หรอครับพี่เรย์  ??? ... แล้วขึ้น Dyno เพื่อตรวจสอบอะไรบ้างหรอครับ  ???       :-X :-X :-X

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:24:01 »
ขึ้น Dyno นี่ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่หรอครับพี่เรย์  ??? ... แล้วขึ้น Dyno เพื่อตรวจสอบอะไรบ้างหรอครับ  ???       :-X :-X :-X

850 ครับ

เช็คความสมบูรณ์ของเครื่องและเกียร์ครับ

chogunkku

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:09:59 »
ครับพี่เรย์ หวังว่าสักวันผมคงได้ขึ้น Dyno กะเขาบ้าง อิอิ เมื่อกี้ช่วงที่ทาโลชั่นเบาะเลยเอารถไปลองดู วิ่งลอดใต้อุโมงเป็นทางโค้ง ผมอยู่ชิดเลนใน โค้งเร็วๆเหมือนรถมันจะปลิวไปฟ้าดกับข้างอุโมงเลยครับพี่ แต่มันก็ไม่ได้เป็นไรนะครับ หรือจะเป็นความรู้สึกเรามากกว่าเวลาเข้าโค้งเร็วๆอ่ะครับ  O0 ใจหายนิดๆ อิอิ (ที่เขาพูดกันว่า รถไม่โยนนี่คือยังไงหรอครับ รวมถึงการเข้าโค้งเร็วๆด้วยมั้ยครับอ่าครับ)

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 01:31:26 »
ครับพี่เรย์ หวังว่าสักวันผมคงได้ขึ้น Dyno กะเขาบ้าง อิอิ เมื่อกี้ช่วงที่ทาโลชั่นเบาะเลยเอารถไปลองดู วิ่งลอดใต้อุโมงเป็นทางโค้ง ผมอยู่ชิดเลนใน โค้งเร็วๆเหมือนรถมันจะปลิวไปฟ้าดกับข้างอุโมงเลยครับพี่ แต่มันก็ไม่ได้เป็นไรนะครับ หรือจะเป็นความรู้สึกเรามากกว่าเวลาเข้าโค้งเร็วๆอ่ะครับ  O0 ใจหายนิดๆ อิอิ (ที่เขาพูดกันว่า รถไม่โยนนี่คือยังไงหรอครับ รวมถึงการเข้าโค้งเร็วๆด้วยมั้ยครับอ่าครับ)

รวมครับ แต่พี่ว่ารถโชกุนปกติแระ ว่าแต่เข้าโค้งความเร็วเท่าไหร่ครับ

โยน คือ การให้ตัวของรถครับ บ่งบอกถึงเสถียรภาพของรถครับ

แต่เดิมๆ e46 ก้อมีเสถียรภาพพอตัวอยู่แล้วครับ

chogunkku

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:46:35 »
ตอนเปลี่ยนแม็ก+ยางกะโช้คชุด KW นี้ใหม่ๆ ร้าน ยางพาไปลองอยู่แถววงแหวน ฝั่งบางมด่อะครับ เขาขับเข้าโค้งเร็วมาก เปลี่ยนเลนเร็วๆ ผมก้นั่งไปด้วยเสียวมากๆ แต่เขาบอกว่าลองสมรรถนะของ โช้คสปริง แต่เขาบอกว่าโอเคเลย ดีมาก ... แต่พอวันนั้นผมลองโค้งเร็วๆเสียวๆๆเอง 55555 มันเป็นทางลาดชนลงอุโมงอ่ะครับพี่เรย์ แล้วตรงจุดต่ำสุดของทางลาด เหมือนถนนมันไม่เรียบร้อย 100 ผมเข้าโค้งแล้วเหมือนรถมันจะเด้งๆเพราะผมพึ่งแวะเติมลมก่อนเข้าโค้ง(38ทุกล้อ) เลยทำให้มันเด้งๆเหมือนล้อรถลอยจากพื้นนิดๆ แต่คงไม่มีอะไรหรอกมั้งครับพี่เรย์ เพราะผมพึ่งเคยโค้งเร็วๆแบบนี้ในชีวิต สอบไม่ได้เลยอยากลองทำอะไรบ้าๆ ปลดปล่อย อิอิ  :( .... ขอบคุณพี่เรย์มากๆคร้าบบ  :-X :-X :-X

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:51:20 »
ตอนเปลี่ยนแม็ก+ยางกะโช้คชุด KW นี้ใหม่ๆ ร้าน ยางพาไปลองอยู่แถววงแหวน ฝั่งบางมด่อะครับ เขาขับเข้าโค้งเร็วมาก เปลี่ยนเลนเร็วๆ ผมก้นั่งไปด้วยเสียวมากๆ แต่เขาบอกว่าลองสมรรถนะของ โช้คสปริง แต่เขาบอกว่าโอเคเลย ดีมาก ... แต่พอวันนั้นผมลองโค้งเร็วๆเสียวๆๆเอง 55555 มันเป็นทางลาดชนลงอุโมงอ่ะครับพี่เรย์ แล้วตรงจุดต่ำสุดของทางลาด เหมือนถนนมันไม่เรียบร้อย 100 ผมเข้าโค้งแล้วเหมือนรถมันจะเด้งๆเพราะผมพึ่งแวะเติมลมก่อนเข้าโค้ง(38ทุกล้อ) เลยทำให้มันเด้งๆเหมือนล้อรถลอยจากพื้นนิดๆ แต่คงไม่มีอะไรหรอกมั้งครับพี่เรย์ เพราะผมพึ่งเคยโค้งเร็วๆแบบนี้ในชีวิต สอบไม่ได้เลยอยากลองทำอะไรบ้าๆ ปลดปล่อย อิอิ  :( .... ขอบคุณพี่เรย์มากๆคร้าบบ  :-X :-X :-X

ขับรถจะต้องเอาตอนอารมณ์ดีๆนะครับถึงจะสนุก จับอาการรถได้
แต่ถ้าเราสาดโค้งเพราะอารมณ์เสีย เราจะไม่รู้อาการอะไรของรถเลย จะเป็นอันตรายมากครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chogunkku

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 13:45:15 »
ขอบคุณพี่ต้อมมากๆนะครับ  ::) ต่อไปผมจะพยามขับด้วยความระมัดระวังครับ ใช้ชีวิตยังไม่คุ้มเลยครับพี่  >:D อิอิ  O:-)