ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องขายรถมอไซต์ เจ็บปวดมาก  (อ่าน 2205 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
เรื่องขายรถมอไซต์ เจ็บปวดมาก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 15:56:44 »
วันนี้มีน้องคนหนึ่งโทรมาบอกว่าจะซื้อรถมอไซต์ของผมที่ลงขายไว้ (เขาคงดูจากเว็บอื่นที่ไม่ใช่เว็บ E46 ของเรา) ตอนแรกก็บอกอยากได้มาก ถ้ายอมขายให้จะโอนเงินให้เลย ยุให้ผมไปคุยกับคนที่จองไว้ก่อนหน้า ผมก็ยอมโทรไปเคลียร์กับคนที่จองไว้แล้วแต่เขายังไม่มาดูรถ ทุกคนก็ยอมหลีกให้เพราะเห็นน้องคนนี้จะเอารถเลย โอนทันที แล้วให้ผมหาจ้างรถขนไปส่งให้ที่ กทม. ด้วย

สุดท้ายตะกี้มาโทรบอกผมว่า เงินไม่พอ มาคิดอีกที อาว..ไหนบอกพร้อมโอนเงินแล้ว

อีกอย่างผมก็ได้ติดต่อรถกระบะไว้แล้ว เขาก็รับงานมารอแล้วด้วย ผมก็ดันต้องมาเสียเงินค่าจ้างรถขนอีกฟรีๆ

เสียความรู้สึกจังเลยครับ ทำแบบนี้ถ้าบริสุทธิ์ใจผมให้อภัยนะ แต่ถ้าจงใจแกล้งกันผมว่าแย่มากๆ นี่ล่ะที่ผมไม่อยากลงขายมอไซต์ในเว็บมอไซต์ทั้งหลาย พวกเขี้ยวลากดินมันเยอะมาก ไม่ซื้อของเราแต่มันแกล้งเราก็บ่อย

เห้อ...อกไอ้ยิ้มจะแตก

:o
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
Re: เรื่องขายรถมอไซต์ เจ็บปวดมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:08:23 »
อ่านแล้วเซ็งเลยอะ

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
Re: เรื่องขายรถมอไซต์ เจ็บปวดมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:18:48 »
ถ้าเป็นผมนะครับพี่ยิ้ม คนที่จองก่อนย่อมได้สิทธิ์ก่อน  :-* ยังไงเราก็มีแต่ได้กับได้ ทีนี้คนที่เขาจองไว้คิวแรกยังจะตกลงซื้ออยู่หรือเปล่าไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:24:20 โดย Jeeranapong B. »
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:30:53 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเป็นผมนะครับพี่ยิ้ม คนที่จองก่อนย่อมได้สิทธิ์ก่อน  :-* ยังไงเราก็มีแต่ได้กับได้ ทีนี้คนที่เขาจองไว้คิวแรกยังจะตกลงซื้ออยู่หรือเปล่าไม่รู้

ผมเพิ่งขาย Klx 250 ไป แต่ผมก็ให้สิทธิ์ คนที่จองไปก่อน แต่ก็มีในทำนองคุณยิ้มมาเหมือนกันให้ผมนำรถและเอกสารโอนลอยไปให้ด้วยแถมให้ราคาสูงกว่าอีก 10,000 แต่เพราะมีคนเอาเงินมาจองไว้แล้ว ผมเลยต้องปฎิเสธไป ไม่รู้ว่าเป็นคนๆ เดียวกับคุณเยิ้มหรือเปล่า....555
 C:-) C:-) C:-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:39:43 โดย Veeravit »

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:31:10 »
พี่คนที่จองไว้ทั้ง 2 คน เขาไม่มีปัญหาครับ

พี่คนแรกอยู่ศรีราชาแถวๆ บ้านผม ก็จะมาดูเย็นนี้ แกก็บอกเหมือนกันว่าไอ้น้องคนนั้นทำน่าเกลียดมาก โดยเฉพาะให้เราหาเช่ารถไปส่งให้แล้วมายกเลิกง่ายๆ

พี่คนที่สองอยู่เชียงใหม่ ยังไม่ได้โทรไปแจ้งพี่เขา รอพี่คนแรกมาดูรถเย็นนี้ก่อนค่อยว่ากัน

แต่ผมนี่เสียเต็มๆ ทั้งเสียเงิน และเสียหน้าที่ไปยกเลิกพี่ 2 คนแรก เก็บไว้เป็นประสบการณ์ครับ

:(
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:34:58 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเพิ่งขาย Klx 250 ไป แต่ผมก็ให้สิทธิ์ คนที่จองไปก่อน แต่ก็มีในทำนองคุณยิ้มมาเหมือนกันให้ผมนำรถและเอกสารโอนลอยไปให้ด้วยแถมให้ราคาสูงกว่าอีก 10,000 แต่เพราะมีคนเอาเงินมาจองไว้แล้ว ผมเลยต้องปฎิเสธไป ไม่รู้ว่าเป็นคนๆ เดียวกับคุณเยิ้มหรือเปล่า....555

ผมเคยเจอแบบว่า เขาขายของ เราอยากไปดูเองถูกใจค่อยซื้อ ก็นัดเจอกันตามปั๊มแถวๆ กทม. สุดท้ายเราไปรอเก้อ มันโทรมาเย้ยอีกว่า "มึงเรื่องมากดีนักอยากดูของเองก็โดนหลอกให้มาดูแล้วไง ไอ้โง่" แล้วมันก็วางสายปิดเครื่องหายไปชั่วนิรันดร์ สรุปมันกะหลอกให้เราโอนเงินก่อน แต่เราไม่โอน มันเลยแกล้งเราต่อให้ไปดูของเก้อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:40:52 โดย ยิ้มบางแสน »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:37:24 »
โปรดให้ผู้ซื้อโอนมัดจำครับ สมัยนี้เชื่อใครลำบาก มาฟอร์มดีๆ ทั้งนั้น แต่พก  ^-^
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 16:38:24 »

ผมเคยเจอแบบว่า เขาขายของ เราอยากไปดูเองถูกใจค่อยซื้อ ก็นัดเจอกันตามปั๊มแถวๆ กทม. สุดท้ายเราไปรอเก้อ มันโทรมาเย้ยอีกว่า "มึงเรื่องมากดีนักอยากดูของเองก็โดนหลอกให้มาดูแล้วไง ไอ้โง่" แล้วมันก็วางสายปิดเครื่องหายไปชั่วนิรินดร์ สรุปมันกะหลอกให้เราโอนเงินก่อน แต่เราไม่โอน มันเลยแกล้งเราต่อให้ไปดูของเก้อ

เลวมาก  >:(
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 18:10:31 »
โปรดให้ผู้ซื้อโอนมัดจำครับ สมัยนี้เชื่อใครลำบาก มาฟอร์มดีๆ ทั้งนั้น แต่พก  ^-^

ตามนี้แน่นอนกว่าครับ อย่างน้อยเป็นค่าเสียเวลา

Ryan_E46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 18:14:17 »
ตามนี้แน่นอนกว่าครับ อย่างน้อยเป็นค่าเสียเวลา
เห็นด้วยครับ ยิ่งของมีราคาที่ไม่ได้ซื้อง่าย ขายคล่องด้วยแล้ว ยิ่งน่ากลัวครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 19:23:31 »
ผมขายรถมาหลายคัน มีหลายคนบอกให้เรา(เจ้าของรถ) ขับไปให้เค้าดู อาจถึงที่บ้าง นัดเจอกันครึ่งทางบ้าง. ผมไม่ไปครับ แต่ผมจะใช้วิธีว่า คุณนั่งแท็กซี่มาซี่เดี๋ยวผมออกค่าแท็กซี่ให้พันนึง แล้วก็ออกให้จริงๆนะ บางคนให้สองพันเลย. แต่ให้ค่าแท็กซี่ถ้าเค้าซื้อนะ ลดไปเลย สองพัน สบายใจทั้งสองฝ่าย ผมเคยเจอแบบนี้แหละให้ขับไปให้ดูเราก็ว่ามันไม่ไกลก็เลยไปพอไปถึงบอก รุ่นนี้ไม่ค่อยชอบ อ้าว งงงงง หลังจากวันนั้นไม่เคยออกจากที่ตั้ง นอกจากวางมัดจำแล้วให้เอารถไปส่งแล้วรับเงินหน้างาน น่ะได้อยู่

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 20:16:22 »

พี่ครับ รูปนี้  ^-^ มันคือรูปยืนถือมีดเหรอครับ ผมนึกว่ามันยืนทำท่าเขินน่ะเนี่ย เผลอไปใช้หยอกคนเยอะแยะแล้วอะ ในบอร์เราด้วย เขาจะโกรธไหมเนี่ย เหอะๆๆๆ

nonglek

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 20:29:09 »
มีบ่อยครับ พวกทำเต้นท์รถยังโดนเลยครับ ผมขายรถ 3 คัน มีเหตุการคล้ายคุณยิ้มทุกคันเลยครับ

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 21:14:29 »

พี่ครับ รูปนี้  ^-^ มันคือรูปยืนถือมีดเหรอครับ ผมนึกว่ามันยืนทำท่าเขินน่ะเนี่ย เผลอไปใช้หยอกคนเยอะแยะแล้วอะ ในบอร์เราด้วย เขาจะโกรธไหมเนี่ย เหอะๆๆๆ

รับรองโกรธแน่ครับ  >:(  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 21:24:04 »
ผมลองเอาเบอร์น้องคนนั้นมาหาข้อมูล พบว่าลงไว้เกี่ยวับรับซื้อขายปาล์ม แต่ตอนคุยกับผมบอกว่าเรียนโทอยู่ธรรมศาสตร์ รังสิต ดูมันจะห่างไกลกันเหลือเกิน เหอะๆๆ

แต่ก็ช่างมัน แล้วก็แล้วไป ผมเสียค่ารถขนของไปไม่เท่าไหร่ ดีที่ไม่เสียมอไซต์ไปทั้งคัน อิอิ

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 11:11:52 »

รูปนี้ผมว่าเหมือนน้องนกในแรงเงา ทำยิ้มตาใสซื่อแต่ซ่อนมีดไว้ข้างหลังเตรียมแทง  :))

OaTt

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 11:17:07 »
คนสมัยนี้ เชี่ย ได้ใจ เป็นผมมๆจะส่ง msg ไปด่ามัน แต่ไม่ต้องเอาเบอร์เราส่งนะ ไม่ก้โทรไปด่ามันแล้ววาง ตอนดึกๆ เอาคืนมั่ง  ;D

Krisada511

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 12:48:52 »
พี่ยิ้มปู บางแสน  Sprint Booster แบบ FIX  ที่ซื้อมา ขายไปยังครับ  :-*

X-talize

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 12:52:36 »
ซื้อของผ่านเน็ทนี่มีหลอกกันทั้งสองขาน่ะครับ
เมื่อก่อนดูใน OCZ. บ่อย บางคนซื้อโทรศัพท์น่าเชื่อถือ.....โอนตังค์.....ได้มาเป็นพัสดุใส่ก้อนหินซะงั้น >:(
ดีสุดที่ผมใช้นัดดูของจริง ใช้งานจริง จ่ายเงินสด
เคยซื้อของราคาห้าหมื่นก็ยังโอเค ใช้มาเกือบปีล่ะ :-X
เฉาก๊วย

zan

• Back off girl!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:00:36 »
เกือบๆ จะเคยทีนึง
ลงขายเบรค 30,000
พวกโทรมาต่อให้ไปที่ 28,000
นัดจะมาเอา มาดู  แต่เวลาไม่ตรงกันซะที
รายอื่นโทรมาจะซื้อ ก็บอกปัดหมด
สุดท้ายใช้เวลาเกือบ 2 เดือน กว่าจะมาป๊ะกันแห๋ม
-*-

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:03:47 »
พี่ยิ้มปู บางแสน  Sprint Booster แบบ FIX  ที่ซื้อมา ขายไปยังครับ  :-*

มีน้องจากพัทยา ชลบุรี มาขอไปใช้ครับ ผมบอกไว้ว่าถ้าถูกใจค่อยซื้อ แต่ไม่ถูกใจให้เอามาคืน ตอนนี้ผ่านไปหลายเดือนแล้วไม่เห็นน้องเขาติดต่อมาเลย ผมก็ไม่ได้จดเบอร์ไว้ด้วย สรุปหายไปทั้งของและคน เหอะๆ

ส่วนรถมาสด้า โชคดีที่ผมไม่ได้โพสขาย และไม่ได้ขายให้พี่ เพราะเอาไปซ่อมไว้ตอนนี้ช่างยังแก้ไม่หาย รถยังอยู่อู่เลยครับ ถ้าขายไปผมโดนด่าแน่ๆ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:05:26 โดย ยิ้มบางแสน »

Krisada511

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:39:16 »

มีน้องจากพัทยา ชลบุรี มาขอไปใช้ครับ ผมบอกไว้ว่าถ้าถูกใจค่อยซื้อ แต่ไม่ถูกใจให้เอามาคืน ตอนนี้ผ่านไปหลายเดือนแล้วไม่เห็นน้องเขาติดต่อมาเลย ผมก็ไม่ได้จดเบอร์ไว้ด้วย สรุปหายไปทั้งของและคน เหอะๆ

ส่วนรถมาสด้า โชคดีที่ผมไม่ได้โพสขาย และไม่ได้ขายให้พี่ เพราะเอาไปซ่อมไว้ตอนนี้ช่างยังแก้ไม่หาย รถยังอยู่อู่เลยครับ ถ้าขายไปผมโดนด่าแน่ๆ อิอิ

ด่าไม่เป็นครับ ถนัดประนาม ( ฮ่า )  ช่างผม เขาได้รถใหม่แล้วครับ รอคุณยิ้มไม่ไหว เพิ่งไปรับมาเมื่อวันศุกร์

เจ้าคันนี้ สภาพดีมาก 4 แสนปลายๆ แต่งมาเสร็จ ภายนอก ภายใน  เจ้าของเป็นสาว  :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:48:59 โดย Krisada511 »

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 19:14:54 »
โอ้ว คันนี้ต่างกับมาสด้าผมลิบเลยพี่ ตะกี้ช่างโทรมาบอกว่าต้องวิ่งไปหาอะไหล่ถึงเซียงกงบางนา  :'(